Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-FI ตัวไหนคุ้มค่าสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-FI ตัวไหนคุ้มค่าสุด

X-FI XTREME GAMER FPS 6,990 บาท
    SB0460 X-FI XTREME MUSIC 4,490 บาท
    SOUND BLASTER X-Fi Xtreme Audio 2,990 บาท

เลือกไม่ถูกเลยครับ ส่วนมากใช้ ฟังเพลง 70% เล่นเกม 30%

X-FI XTREME GAMER ล่าสุดลดราคาเท่า X-FI XTREME MUSIC แล้วนะครับ
    จะเอาไปทำไรเป็นหลักล่ะครับ.....
    FPS หมายถึง X-FI Fatal1ty Xtreme Gamer รึเปล่าถ้าอันนี้ราคาก็ตามท่านว่านั่นแหละครับ

Comment

X-FI XTREME MUSIC สิครับ แต่มันจะหาได้รึเปล่านี่แหละ ได้ข่าวว่าของหมด

Comment

Xtreme Music จะดูดีกว่าทุกตัวที่บอกมา ผมใช้มาแล้วทั้ง Xtreme Audio / Xtreme Music แต่ไม่เคยใช้ Xtreme Gamer แต่คิดว่า Audio มันก็น่าสนใจในราคา 2 พันกว่าๆ Xtreme Music ไม่มีของนะตอนนี้ ต้องหามือสองเอา ... ส่วน Gamer ผมว่ามันอาจจะเกินความต้องการไปมั้งครับ ส่วน Xtreme Music เสียงสุดยอด ไม่ง้อลำโพงแพงๆ ด้วยนะครับ มันปรับแต่งเสียงได้ด้วย ถึงแม้จะทำให้ File เพลงที่ปรับแต่งแล้วใหญ่มากเป็นเกือบร้อย MB ส่วน Audio มันราคาไม่แพงไปแต่คุณได้ ตระกูล X-Fi นะครับ เน้นฟังเพลงเป็นหลัก ตัวนี้ก็น่าจะพอ ... ถ้าเงินเป็นปัจจัยสำคัญผมว่า Xtreme Audio ก็พอแล้ว แล้วไปเน้นลำโพง 2.1 ดีๆ เลยครับ

sigpic

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
          X-FI XTREME MUSIC สิครับ แต่มันจะหาได้รึเปล่านี่แหละ ได้ข่าวว่าของหมด

มันดียังไงครับ ผมอยากรุ เห็นมีตั้งหลาย series แต่ดันเลือก xtreme music กันหมด

Comment

Xtremegamer ธรรมดา ที่จริง คุณสมบัติ และเสียงเหมือน Xtrememusic ทุกประการเลย

แต่หน้าตามันไม่ดี คนไทยไม่ชอบเล่น

ส่วน รุ่นที่สูงกว่า SB0460 ของ Xtrememusic/platinum คือ

SB0466 ใน Fatal1ty ทั้งหลาย ซึ่งได้แรมเพิ่ม อย่างอื่นคงเดิม

และ SB0550 ใน elite pro ซึ่งได้แรมเพิ่ม เปลี่ยนไปใช้ dac cs4398 4 ตัว สัญญานเสียงดีกว่า นอกนั้นก็เหมือนกัน

Comment

ถ้าXtreme Music ไม่มีขาย Xtreme Gamerก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจในราคา4พันกว่าๆครับ

Comment

Music ดีก่า ถ้าจะเล่นเกมก็ไปหา ชุดหูฟัง Creative 5.1 มาเสียบแค่นี้ก็เนียนแล้ว

Comment

Creative Labs Sound Blaster X-Fi Platinum 7.1 Channels 24-bit 96KHz PCI Sound Card Retail ราคา 9900 มันต่างกับ X-FI XTREME GAMER FPS 6,990 บาท
                  แค่ font หรือปล่าวครับ หรือ มันมีมากกว่านั่นนะครับ

Comment

x platinum ก็คือ x-music + frontpanel + รีโมท

แต่ x-gamer fps ได้ x ram 64 mb แต่ไม่ได้ front+รีโมท

Comment

ถ้าหาได้ผมก็อยากได้ตัว Music ครับผม แต่ไปต่อคิวรับจากท่าน The Ping ไม่ทันเลยไปสอย Xtremegamer มาแทนแล้ว เสียงผมก็ว่าดีนะครับ แต่ยังรู้สึกแปลกๆหูผิดจาก Audigy เดิมอยู่

ตัวใหม่เสียงมันแหลมๆสูงๆใสๆยังไงไม่รู้ ต้องลองปรับๆอีกหน่อยอาจจะดีขึ้น (Audigy ตัวเก่าเสียงจะออกกลางๆแต่ไม่ใสนัก)

Comment

X-FI Xtreme Gamer FPS มันคือ Xtreme Music ที่เพิ่ม Ram ใช่ปะ

Comment

ถ้าเน้นดูหนังเลือกแบบไหนดีคับ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                            X-FI Xtreme Gamer FPS มันคือ Xtreme Music ที่เพิ่ม Ram ใช่ปะ
                            ตอนนี้ xtreme gamer fata1ity จะมีอยู่ 2 แบบ คือ fata1ity แบบที่แถม front panel กับแบบที่ไม่ได้แถม front panel 2 รุ่นนี้ จะมี x-ram 64 MB ส่วน xtreme gamer เฉยๆ ที่เป็นกล่องเล็ก แต่ราคาเท่าตัว xtreme music เขาว่ามันเหมือน xtreme music ทุกประการ (แรม 2 เมก)

ที่ผมสงสัยตอนนี้คือ ทุกรุ่นที่เป็น xtreme gamer ไม่ว่าจะ fata1ity หรือไม่ก็ตาม ในเมนูเอนเตอร์เทนเมนท์ จะไม่มีส่วนของ dts ให้ปรับ (คิดว่าไม่ได้ตัดที่ตัว chipset แต่ถูก lock จากไบออสของการ์ดมากกว่า ด้วยเพราะอะไรก็ตาม) แต่รุ่นที่เป็น xtreme music หรือ platinum สองรุ่นนี้ จะมีเมนู dts ในหมวดของเอนเตอร์เทนเมนท์ให้ปรับอยู่

เพราะฉะนั้น xtreme gamer ที่ว่ากันว่าคุณสมบัติเหมือนกับ xtreme music ทุกประการ ยกเว้นเลย์เอาท์ pcb แจ้คสี ราคาเท่าตัว xtreme music เดิมนั้น "เมนู dts ที่ผมว่า มันจะมีให้ปรับหรือเปล่า ?"

Comment

Working...
                            X