Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น VCD ที่่ถูก Block ไว้ไม่ให้ CD ROM อ่านได้ มีวิธีแก้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น VCD ที่่ถูก Block ไว้ไม่ให้ CD ROM อ่านได้ มีวิธีแก้ไหมครับ

คือมีแผ่น vcd อยู่แผ่นนึงเปิดดูได้ในเครื่องเล่น ดีวีดี แต่พอนำมาเปิดกับเครื่อง PC มันกลับไม่เจอแผ่น
    เข้าใจว่าแผ่นไม่ได้เสีย แต่น่าจะถูกเขา block มาหรือเปล่า?เพราะทุกคนที่มีแผ่นนี้เป็นกันหมดเลยครับ
    ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้หรือเปล่า

มีงี้ด้วยเย๋อ ลองกับหลายๆเครื่องยังงับ แผ่นอะไรเหรอท่าน ชักสงสัยแฮะ....

Comment

ถ้าเครื่อง PC ไม่สามารถอ่านแผ่นได้ก็สามารถแก้ไขการ block แผ่นได้ครับ

Comment

Originally posted by underground View Post
        ถ้าเครื่อง PC ไม่สามารถอ่านแผ่นได้ก็สามารถแก้ไขการ block แผ่นได้ครับ
        แก้ยังไงล่ะ......

Comment

ใช้ UltraISO แยกแทรค Mpeg มันออกมาดูได้ครับ แต่มันจะมีช่วงที่ไม่มีภา่พแถมมาช่วงหลังใช้VCDcutterตัดออกเอาครับ

Comment

อ่านไม่ได้ ก็ไดฟ์เสียนะสิครับ หัวอ่านเสียรึป่าว

Comment

Originally posted by Salemslot View Post
              แก้ยังไงล่ะ......
              รีบพิมพ์ไปหน่อยเลยผิด สรุึปคือไม่สามารถแก้ Block ได้ครับเพราะมันอ่านแผ่นไม่ได้
              เคยเจอแต่ไรท์หนังจากแผ่นที่เหมือนไม่มีการ Block ไว้เมื่อไรท์เสร็จไม่สามารถดูจากคอมได้
              นึกว่าแผ่นเสียแต่ไปเปิดดูกับเครื่องเล่น DVD กับใช้ได้แผ่นไม่เสีย

Comment

Working...
              X