Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเล่นเกม อุณหภูมิ ไปที่ 80 องศาจะเป็นไรมั้ยครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเล่นเกม อุณหภูมิ ไปที่ 80 องศาจะเป็นไรมั้ยครับ ???

คือผมใช้ asus f3jp radeon x1700 อ่ะครับ เล่นเกมส์ห้องแอร์ไม่แอร์มันก็สูงมากเลยอ่ะอุณหภูมิอะครับ แต่ไม่ร้อนนะ ย้ำว่าไม่ร้อนเลยแต่ถ้าผมเล่นบ่อยๆเครื่องจะเจ๊งเรวมั้ยอ่า ทำไม อุณหภูมิมันสุงจังผมไม่สบายใจเลย ใครก็ได้ตอบผมทีครับ TT

ปกติ นะ

Comment

ปกติเล่นเกมส์จะไม่ถึง 80 อ่ะคับ แต่ถ้าใช้โปรแกรมเบินล่ะทะลุ80 -82 แน่นอน

อาจจะเป็นเรื่องปกติคับ ผมก็ไม่ได้ใช้รุ่นนี้ซะด้วยสิ core2duo เค้าร้อนแรงจิงๆ

Comment

การ์ดจอตัวนี้ก็แรงมากด้วยนะครับเลยปล่อยความร้อนออกมาเสริมด้วย

Comment

แล้วตกลงผมยังเล่นเกมส์ต่อได้ป่ะคับแบบว่าไม่สนใจมันไรเงี้ยคือผมไม่รู้สึกร้อนแต่มันบอก ว่า 80 องศาอ่ะครับกลัวเครื่องเจ๊ง ทำไงดี

Comment

ถ้าไม่สบายใจผมว่าหาแท่นพัดลมมาเป่าซะหน่อยก็ดีครับ

Comment

อืมๆ
              ของผมก็ถึงครับเกินด้วย(ห้องแอร์ไม่เคยเกิน82ถ้าไม่มีแอร์เคยเห็น87มาแล้วครับ)
              ใช้ยังงี้มาตั้งแต่กุมภาแล้วครับ
              ไม่เห้นมันพังซักที^^

ปล พี่ พีคุงครับ
              พี่ทำงานที่sonyใช้ไหมครับ
              ถ้าพี่เห็นขอความนี้รบกวนถามว่าเครื่องผมที่ไทยซ่อมได้ไหมครับ
              แล้วประกันคุ้มรึปล่าวครับ
              (ตัวในลายเซ็นเลยอะครับ)
              ขอบพระคุณมากครับ(อาจจะถามผิดที่ผิดทางไปหน่อยขอโทษทีครับ)

Comment

เห้ยยยย Acer ใช่มั้ย ร้อนไปแลเว ส่งเคลมเลยคับ เดียวพัง

Comment

Working...
                X