Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS A8JR อาการค้าง 4-7 วิ แบบนี้ปกติไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS A8JR อาการค้าง 4-7 วิ แบบนี้ปกติไหมคับ

asus a8jr ใช้ไปซักพักจะมีอาการค้างประมาณ 4-7 วิ ไฟ harddisk มันจะดับไปด้วยในช่วงที่ค้าง เหมือน harddisk ไม่ทำงานอะ ทั้งที่ไม่ได้ตั้งให้ harddisk หยุดทำงาน นานๆเป็นทีประมาณวันละ 2 ครั้ง แบบนี้ถือว่าปกติไหมคับ

ข้อมูลไม่เพียงพอ แต่อยากให้อย่าคิดมากคับ บางทีมันจะเป็นที่คนใช้เนี่ยแหละที่คิดมากไปเองคับ

Comment

ค้างแบบขยับmouseไม่ได้ ไม่ได้คิดมาก บางทีแค่พิมพ์ word เปิดเวปเอง chkdsk ใน cmd ก้อไม่เจอ bad sector
      Last edited by na159; 8 Jul 2007, 15:11:02.

Comment

ไม่ปกติครับ ผมก้อเคยเป็นครับ A8jn รีบเอาไป 0 ด่วน....
        ตอนผมเป็น จนตอนนี้ หายแล้ วก้อยังไม่รู้ว่า อุปกรณ์อะไรเสีย รู้แต่ว่า ผมเปลี่ยน 3 ชิ้นหาย
        คือ เมนบอร์ด การ์ดจอ CPU
        (ไป 0 ที่ สวนลุมไนท์ ด่วน)

Comment

ส่งซ่อมกี่วันอะคับ ไม่เคยไปถ้าขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดินสวนลุมไปไงต่ออะ
          Last edited by na159; 8 Jul 2007, 17:48:25.

Comment

0 Asus อยู่ตรงข้ามกับ สวนลุมไนท์เลยอ่ะครับ (มีร้าน tsutaya แถวนั้นด้วย) อ่ะครับ ซ่อมไม่เกิน 3 วันทำการ
            ปล. ตอนเครื่องผมเป็น ผม ซ่อม 3 ครั้ง (เปลี่ยน ทั้งเครื่อง ยกเว้น บอดี้ กับจอ เพื่อแก้ปัญหานี้ เพราะช่าง ก้อไม่รู้ว่า อะไรเสีย....แต่เปลี่ยน แล้วหาย)
            บริการ ดีครับ หายห่วง....

Comment

อ่างั้นแสดงว่าผิดปกติจิงๆคับ ส่ง 0 ด่วน ใช้สิทธิ์ให้คุ้มค่าคับ

Comment

62 Millennia Building 15th Floor, Room 1503, Langsuan Rd.
                Lumpini, Pathumwan, Bangkok 10330
                Tel: +66 2651 8911-4 # 12, 14, 23 Fax: +66 2651 8915

ใช่ที่นี่ป่าวคับ

Comment

ส่งด่วนคร้าบ อิอิ

ซื้อมาแล้วต้องใช้ให้คุ้ม s41 ผม ลำโพง แตกๆนิดๆรีบวิ่งไปเลย อิอิ

Comment

ถ้าส่งซ่อมแล้วช่างไม่พบอาการเค้าจะยอมเปลียนให้ป่าวคับ เพราะมันไม่ได้ค้างบ่อยๆ ที่สวนลุมอะ

Comment

ควรจะบอกอาการโดยละเอียดครับ ระหว่างซ่อมก็โทรถามซักเล็กน้อยว่าพบอาการรึป่าว แล้วช่างมีการดำเนินการอะไรให้บ้างครับ ถ้าเป็นศูนย์ใหญ่ผมว่าน่าจะได้รับการบริการที่ดีครับ

Comment

บอกอาการไปอ่ะครับ เค้าเปลี่ยนให้อยู่แล้ว

Comment

วันนี้โทรไปเค้าเปลียน MB ให้พรุ้งนี้ไปเอาไม่รู้จะแก้ได้หรือป่าวหรือป่าว

Comment

แก้ไม่ได้ ก้อให้เค้า ไล่เปลี่ยนทีละชิ้นได้ครับ
                            เปลี่ยนจนกว่าจะหายล่ะ.....

Comment

Working...
                            X