Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกแนวทางการเลือกซื้อฮาร์ดดิสก์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกแนวทางการเลือกซื้อฮาร์ดดิสก์หน่อยครับ

ช่วยบอกแนวทางการเลือกซื้อฮาร์ดดิสก์หน่อยครับ
    ผมไม่รูว่าจะดูที่ตรงไหนมั่งอ่ะ รูแค่ความจุอย่างเดียวเอง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1.งบเท่าใหร่ นะ (เงินเรา + ความจุที่จะได้)
    2.บอร์ดเราสามารถใส่แบบใหนได้ อีก (เพิ่มจากของเดิม)

Comment

ผมอยากเชียร์ segate รู้สึกจะมาตราฐานสุดแล้วครับ

Comment

รอบจัด (5400,7200,10000)
        พอร์ทการเชื่อมต่อ (IDE , SATA1 , SATA2)

Comment

งบเท่าไหร่=ความจุของฮาร์ดิส...
          และที่นิยมกันเห็นจะมีอยู่2ค่าย seagate กับ wd
          อย่าลืมดูที่เมนบอร์ดด้วยว่าใช้แบบไหน..
          ประกันด้วย 5ปี..seagatedประกันของดีคอมกับซินเน็ค.. wdของ คอม7 ใช่ป่าวไม่แน่ใจ

Comment

HDD

ถูกที่สุด ประกันนานที่สุด แค่นี้ก็เกินคุ้ม

Comment

ถ้าเอามาใช้งานปกติความจุก็ไม่น่าจะเกิน 160 GB ครับ กำลังดี และก็ดูที่ประกันครับ ส่วนมากก็ประกัน 5 ปีครับ ของผม seagate sata2 160 GB ราคา 2040 บาท ประกัน synnex 5 ปีครับ

Comment

Working...
              X