Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอถาม:การถอดพัดลม478

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ขอถาม:การถอดพัดลม478

คือผมเป็นมือใหม่ครับ

เมื่อก่อนเล่นคอมไปเรื่อยๆ แต่เดี๋ยวนี้ อยากเป็นช่างคอมครับ- -
    พยายามแกะคอมเล่น

เปิดฝามาเห็นฝุ่นมันเกาะเต็ม ฮีทซิงค์เลย
    ก็เลยลองงัดที่ล๊อคมันออก2ด้านเลย
    แต่มันดึงไม่ออกอะครับ แข็งมากมาย

ไม่ทราบว่ามันติดอะไรอยู่หรือเปล่า อยากถอดมากๆเลย

แล้วถ้าผมถอดฮีทซิงค์ออกมาแล้วเนี่ย มีวิธีการทำความสะอาดมันไหมครับ
    ล้างได้หรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม

ติดซิลิโคนดิ่คับ เอาไดรเป่าผมเป่าให้ร้อนก่อนแล้วค่อยถอดออก

ไม่ก็เปิดเครื่องทิ้งไว้ซักพัก พอร้อนแล้วค่อยถอดออก อย่าลืมดึงปลั้คคอมออกด้วย

เดี๋ยวไฟดูดร้องเจี๊ยก 555

Comment

ติดซิลิโคน 1 จุดคับ และตัวซิ้งของ478 นั้น ถอดยากนิดนึงคับ ตอนนั้นผมเปลี่ยนซิ้งยังแงะแทบตาย ลองแงะๆแถวๆตัวครอบซิ้งมันอะครับ เดวก็ออก

Comment

แล้วพอเราดึงออกมาแล้ว
        ต้องทาซีลีโคนลงไปใหม่ด้วยมั๊ยครับ?

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ผมไม่เคยทาใหม่เลยอ่ะ แปะๆ มันลงไปอย่างงั้นแหละ

Comment

เหมือนมันติดตัวล๊อคอยู่อ่ะครับ
            ไม่กล้าแกะซะด้วย- -
            กลัวหัก

มีวิธีแกะอย่างถูกต้องไหมคับ?

Comment

Originally posted by Lufy_Mackung View Post
              เหมือนมันติดตัวล๊อคอยู่อ่ะครับ
              ไม่กล้าแกะซะด้วย- -
              กลัวหัก

มีวิธีแกะอย่างถูกต้องไหมคับ?

ถอดพร้อมกันตามรูปนะคับ

Comment

แนะนำว่าควรถอดหลังจากปิดเครื่องทันทีครับ เพราะซิลโคนมันยังอ่อนตัวอยู่แกะง่ายขึ้นเยอะ แล้วหลังจากเป่าฝุ่นเสร็จแล้วควรจะเช็ดซิลิโคนเดิมออกด้วยนะครับ

แล้วก้อทาซิลิโคนใหม่ซะ จะได้เย็นๆ

Comment

Working...
                X