Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu24pinเเต่ให้pinมาไม่ครบมันจะใช้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu24pinเเต่ให้pinมาไม่ครบมันจะใช้ได้ไหมครับ

พอดีเพิ่งซื้อของธรรมดามาอะครับมันเป็น24พินเเต่พอมองที่ตำแหน่ง เราจับเอาคอนเนคเตอร์ให้เขี้ยวล๊อคอยู่ด้านบนนะครับเเล้วนับจากซ้ายมาทางขาวตำแหน่งที่5เส่นนั้นมันหายไปครับ จากนั้นผมได้ลองเสียบดู
    system
    MB MSI 915fm-fr VGAon LANon Soundon
    CPU Celon331 2.66
    HDD 160 IDE
    ไม่มีcd-rom
    พอเปิดสังเกตุที่จอ มีไฟเขียวที่เเสดงสัญญานขึ้นนะครับ เเต่ภาพไม่มี มันขึ้นมาเเว๊บๆเเล้วก็หายไปมืดเลย
    ดูที่คีบอด เห็นว่าไฟ 3ดวงที่อยู่ตรงตัวเลขอะครับมันกระพริบเป็นระยะๆ
    จากนั้นเอา ฮาสดิสออกก็ไม่หายเอาคีบอดออกก็ไม่หาย
    เปลี่ยนเเรมไป3ตัว ก็ไม่หาย
    ผู้ใด้พอจะทราบลักษณะดังกล่าวรบกวนสละเวลามาบอกซักนิด จะขอบคุนมากครับ

เงียบ ไม่มีใครอยู่

Comment

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

Comment

Working...
      X