Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม OCZ ไม่มี MAC Zone ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม OCZ ไม่มี MAC Zone ครับ

ที Intel AMD ยังแบ่งหมวดย่อยเลย เผื่อใครสนใจจะได้หาข้อมูลได้มั่ง ตัวใหนแรงๆ โมฯยังไงให้แรงอะไรอย่างงี้อ่ะครับ รึว่าชาวแมคฯไม่ค่อยสนใจกันนะ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครัยเกี่ยวกัย mac อะ

Comment

แมคก็เป็นฮาร์ดแวร์หนึ่งตัวซึ่งอยู่ในหมวดGeneral HWได้ บางตัวก็ไปอยู่โซนโนตบุค OS Xก็อยู่Software

Macมันดีไม่ค่อยมีปัญหามากเท่าไหร่หรอก แค่บอดี้ร้อนจนแตก macbook proมีไฟดูดกระตุ้นผู้ใช้ ส่วน OS Xก็ใช้ง่าย

ส่วนที่AMDกับIntelต้องแยก เดี๋ยวจะกัดกันตาย อิอิ
      Last edited by หัวโบราณ; 8 Jul 2007, 21:50:53.

Comment

มันคืออันหยั่ง ผมยังไม่ค่อยประสีประสาเอาซะด้วยดิ

ถ้าได้ศึกษาข้อมูลมันก็ดีนะงับ ประดับสมอง....

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          แมคก็เป็นฮาร์ดแวร์หนึ่งตัวซึ่งอยู่ในหมวดGeneral HWได้ บางตัวก็ไปอยู่โซนโนตบุค OS Xก็อยู่Software

Macมันดีไม่ค่อยมีปัญหามากเท่าไหร่หรอก แค่บอดี้ร้อนจนแตก macbook proมีไฟดูดกระตุ้นผู้ใช้ ส่วน OS Xก็ใช้ง่าย

ส่วนที่AMDกับIntelต้องแยก เดี๋ยวจะกัดกันตาย อิอิ

Comment

ขนาดไม่มีห้องก็มีคำถามมาพอสมควรแล้วนะครับ (แต่ว่า ก็ไม่ได้มากถึงกับต้องตั้งหมวดหมู่มั้งครับ)

Comment

ไม่ตั้งดีกว่ามั้งเดี๋ยวจะเป็นห้องร้างเพราะMacมันปัญหาน้อย เน้นให้Microsoftอ่าน อิอิ

Comment

^
                ^
                555555+

Comment

ซะงั้นเหรอครับ ผมเห็นบอร์ดของMacในพันทิปดูไม่ค่อยด้อนรับคนใช้พีซีเท่าไหร่ หรือผมคิดไปเอง (แมคคือพระเจ้า อะไรประมาณนั้น )

Comment

Originally posted by devilshura View Post
                    ซะงั้นเหรอครับ ผมเห็นบอร์ดของMacในพันทิปดูไม่ค่อยด้อนรับคนใช้พีซีเท่าไหร่ หรือผมคิดไปเอง (แมคคือพระเจ้า อะไรประมาณนั้น )
                    เพราะว่ามันมีบางพวก ที่เอะอะก็พูดว่า "mac แพง ไม่คุ้ม" น่ะครับ เป็นสาเหตุทำให้คนใช้ mac เลยมีท่าทีตอบโต้จนปัจจุบัน (แต่ผมเฉยๆ เพราะใช้ทั้ง 2 อย่าง)

Comment

Originally posted by devilshura View Post
                      ก็เป็นอีกเหตุผล แมคหรือสตีฟ จอป กลายเป็นลักธิไปแล้ว

Comment

บางห้อง แยกออกมาแล้ว พบกับอาการ ห้องร้างครับ

ถ้ากระแสมากพอ ทีมงานจะเปิืดห้องเพิ่มให้ แต่ที่ยังไม่เปิดเพราะกลัวห้องมันจะร้างครับผม

Comment

เพราะ ไม่มีคนเอาเครื่อง Mac ไป OC มั่ง เหอๆ><

Comment

คงเป็นเพราะมีคนรู้ศาสตร์นี้น้อยกว่าpcมั้งครับ

มั่วเอานะ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                              บางห้อง แยกออกมาแล้ว พบกับอาการ ห้องร้างครับ

ถ้ากระแสมากพอ ทีมงานจะเปิืดห้องเพิ่มให้ แต่ที่ยังไม่เปิดเพราะกลัวห้องมันจะร้างครับผม
                              ผมก็คิดเหมือนท่านหล่ะครับ ดูอย่างห้องDigital Cameraสิครับ...

Comment

Working...
                              X