Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมปิดเครื่องช้ามากๆ เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมปิดเครื่องช้ามากๆ เลยครับ

ตอนเปิดเครื่องก็ไม่มีอะไรผิดปกติ แค่ขึ้นจอเทาๆ ก่อนบูตแปปนึง

แต่ตอนปิดเครื่องนี่สิครับ หลายนาทีเลย มันเป็นที่อะไรหรอครับ

ลองอ่านหน้านี้เล่นๆนะ
    http://bondsnet.dyndns.org/speedxp.html
    แล้วลองทำตามข้อ 8. เพิ่มความเร็ว Shutdown

Comment

แสกนไวรัส สปายแวร์หรือยังครับ เพราะวินโดว์มันปิดโปรแกรมพวกนั้นอยู่

Comment

ยังอะคับ แต่ผมก็เปิด NOD32 ไว้ไม่มีอะไรเตือนนะครับ

Comment

ตอนนี้มันก็ยังช้าอยู่ครับ แต่ก็เร็วกว่าเดิมหน่อยมั้ง ลองไปปรับดู อะครับ

Comment

NOD32 มันดีจริงงับ อันดียอมรับ
            แต่บางทีก็นึกถึงข้อด้อยมันมั้งนะ มันก็ดึงพอสมควร....

Comment

แต่ปกติมันก็ไม่ช้าขนาดนี้นะครับ

Comment

ลองดู Task Manager ดูหน่อยดิท่าน ว่ามันมีอะไรที่ผิดปกติรันอยู่อ่ะป่ะ

ไม่ก็ตรวจสอบโปรแกรมที่ติดตั้งไว้ว่ามัตัวไหนมีปัญหาบ่หนอ....

Comment

Working...
                X