Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามันเป็นอย่างนี้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามันเป็นอย่างนี้อะครับ

1.ถ้าผมจะใช้ AMD64 3200+ AM2 เครื่องมันจะอืดหรือเปล่าครับ สามารถใช้วินโด้วิสต้าได้ไหม
    2.แล้วถ้าเป็นIntel D950กับAMD AM2 X2 3800 จะมีประสิทธิภาพแตกต่างกันมากไหม
    3.ถ้าจะใช้วินโดวิสต้าควรใช้อินเทลรุ่นไหนหรือถ้าเป็นของเอเอมดีควรใช้รุ่นไหนให้ความเร็วดีกว่า
    4.การ์ดจอ Spark X16P-256Mb PCI-E 16x ATI Radeon X1600 Pro [DDR III 256 Mb] , [SVDO] , [HDTV] , [DVI-I] , [FAN] , [Engine Clock 575 MHz] , [Memory Clock 1000 MHz] , [Memory InterFace 128 Bit] , [RAMDACs 400 MHz] , [12 Pipeline] , [Warranty 2Y. By MicroWave] 4,480 สามารถเทียบได้กับ Geforce 7600 gt ได้ไหมอยากได้แต่ไม่มีงบถึงขนาดนั้นครับ
    5.ถ้ามีงบน้อยควรใช้ Ram single channal ดีไหม สามารถใช้วินโด้วิสต้าได้ดีไหม
    6.อินเทลกับเอเอมดีเมื่อใช้ os 64บิต อันไหนให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่ากัน(บอกรุ่นให้ด้วยยิ่งดีครับ)
    ขอบคุณครับ อาจจะยาวไปหน่อย(ถ้าใครตอบกระทู้นี้ขอให้รวยๆทุกท่านเลย)

อย่าเพิ่งไปใช้เลยครับ โปรแกรมยังไม่ support อีกเยอะเลยครับ รอไปก่อน 3 ปีครับ แล้วค่อยว่ากันใหม่ครับ อย่าเพิ่งไปตามมากเลยครับ

Comment

อย่าไปตามเทคโนโลยีให้มากครับ ตามยังไงก็ไม่ทันหรอกครับ ผมแนะนำคุณเปลี่ยน cpu นะครับ เป็น X2 3600+ 5000 ต้นๆเอง ก็เหลือเฟือแล้วครับ

Comment

Working...
      X