Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASRock AliveNF6G-VSTA แชร์VGAปรับยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASRock AliveNF6G-VSTA แชร์VGAปรับยังไงครับ

คือผมลองถอดการ์ดจอผมออก แล้วปล่อยให้มันออนบอร์ดไป
    เพราะอยากจะลองดูว่ามันสามารถเล่นเกมส์ออนไลน์แบบออนบอร์ดได้ดีหรือป่าว

แต่สรุปว่าเกมส์ที่ผมลองเล่นดูมันแลคครับ(SF)
    เลยอยากจะรู้ว่ามันแชร์แรมเท่าไรครับ จะดูได้จากตรงไหนและเพิ่มลดยังไงครับ

แรมผม 2Gครับ อยากจะรู้ว่าหลังจากถอดการ์ดจอออก แล้วมันแชร์แรมไป 256เลยหรือป่าว หรือว่าแชร์ไปแค่ 64

สอนผมทีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า

share ram คับ หาดูปรับได้ถึง 250m

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
      คือผมลองถอดการ์ดจอผมออก แล้วปล่อยให้มันออนบอร์ดไป
      เพราะอยากจะลองดูว่ามันสามารถเล่นเกมส์ออนไลน์แบบออนบอร์ดได้ดีหรือป่าว

แต่สรุปว่าเกมส์ที่ผมลองเล่นดูมันแลคครับ(SF)
      เลยอยากจะรู้ว่ามันแชร์แรมเท่าไรครับ จะดูได้จากตรงไหนและเพิ่มลดยังไงครับ

แรมผม 2Gครับ อยากจะรู้ว่าหลังจากถอดการ์ดจอออก แล้วมันแชร์แรมไป 256เลยหรือป่าว หรือว่าแชร์ไปแค่ 64

สอนผมทีครับ
      ขอบคุณล่วงหน้า

ต้องไปเซ็ทค่าไบออสคับท่านได้ถึง 256 MB เลยคับ

Comment

Originally posted by nattt View Post
        ต้องไปเซ็ทค่าไบออสคับท่านได้ถึง 256 MB เลยคับ
        เชตยังไงอ่ะครับ บอกผมที
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
          เชตยังไงอ่ะครับ บอกผมที
          ขอบคุณล่วงหน้าครับ
          เข้าไปที่ไบออส โหมด Advance เลือกหัวข้อที่2 แล้วเลือกหัวข้อShare ram เข้าไปเปลี่ยนจาก ค่าเดิมมันคือ Auto กดเข้าไปเลือกเปลี่ยนครับ สามารถแชร์ได้หลายแบบเลือกเอาเรยครับ
          Last edited by nawachookit; 10 Jul 2007, 11:39:07.

Comment

share ได้มากสุด256MB ครับ

Comment

share ได้ 2 มือ ขำๆ นะ ครับ

Comment

เข้าไบออสยังไงหว่า 55+

Comment

กรำ -*- ไม่รู้จิงอ่ะครับ กดF2ครับ

Comment

ทำแล้วครับ
                    สรุปว่า share ram ไป 256MB ก็ยังกระตุกอยู่ดี -*-

ไว้มีโอกาศจะลองเกมส์ออนไลน์เกมส์อื่นๆดู อิอิ

Comment

ทำแล้วครับ
                      สรุปว่า share ram ไป 256MB ก็ยังกระตุกอยู่ดี -*-

ไว้มีโอกาศจะลองเกมส์ออนไลน์เกมส์อื่นๆดู อิอิ
                      กระตุกเพราะค่า Ping อ่ะป่าว
                      ของผม X1650 ยังตุกเลย เน็ต 1M
                      บางช่วงนะ ถ้าเซิฟคนเย่อะๆ

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
                        กระตุกเพราะค่า Ping อ่ะป่าว
                        ของผม X1650 ยังตุกเลย เน็ต 1M
                        บางช่วงนะ ถ้าเซิฟคนเย่อะๆ
                        เน็ทผมเมกนึงเหมือนกันครับ แต่ค่าปิงอยู่ที่ 15-30 ไม่เกินนี้ครับ

Comment

Working...
                        X