Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาท่านผู้รู้ครับ Asus M2N-E กับ M2N-E SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาท่านผู้รู้ครับ Asus M2N-E กับ M2N-E SLI

คืออยากรู้ข้อดี/ข้อเสียของบอร์ดสองตัวนี้อ่ะครับ คือพอดีกะลังตัดสินใจจะซื้อครับ
    ขอบคุณครับ

ข้อเสียของทั้ง 2 บอร์ดคือเพิ่มไฟแรมได้แค่ 1.95

Comment

จะเล่น Bus สูง ๆ CL ต่ำ ๆ ก็ทำลำบาก ไฟแรมเพิ่มได้น้อยครับ

Comment

ถ้าไม่คิด SLI รุ่น M2N-E ดีกว่าครับ คล็อกดีกว่าด้วย

Comment

2 ตัวนี้ต่างกันที่ ชิบเซ็ท m2n-e-sli ใช้ชิ็บเซ็ท nfoce 550 sli
          m2n-e nfoce 570 ultra จะ oc ได้ดีกว่าตัว 550 และอีกรุ่นคือ m2n-sli ใช้ nfoce 570 sli
          ตัวเลเอาท์ ของทั้ง2 รุ่นนี้ m2n-e ดูสวยกว่า.แถมมีท่า ฮีทไปป์ด้วย..เลเอาท์จะเหมือนกับรุ่น m2n-sli
          ราคารู้สึกว่า m2n-sli ราคาประมาณ 5000
          m2n-e ราคาประมาณ 3500
          m2n-e sli ราคาประมาณ 3000
          แต่ตัว m2n-e sli มันดีตรงที่มันทำ sli ได้ แต่ก้อได้ที่ 8 x ไม่เหมือนพวกรุ่นพี่ อย่าง m2n32-sli
          หรือ m2-crosshair
          ปล. ถ้าไม่เน้น sli ก้อแนะนำ m2n-e แต่ถ้าจะ sli ก้อจะแนะนำเป็นรุ่น m2n-sli ..มันจะดีกว่า m2n-e sli แต่ถ้างบมีเยอะ ก้อ m2n32 sli หรือ m2- crosshair ไปเลย
          Last edited by rts20d; 9 Jul 2007, 09:36:28.

Comment

ฟันธง m2n-e ครับ m2n-e sli มันชิปเก่ากว่าครับ คลอกไม่ค่อยไปด้วย

Comment

แล้วเรื่องไฟแรมท่าเทียบกับASRock AliveNF6G-VSTA ละครับ ?
              อันไหนเด็ดกว่ากันครับ

Comment

Working...
              X