Announcement

Collapse
No announcement yet.

Viewsonic VX2835WM ตัวนี้ดีมั๊ยครับ เทียบกับ DELL 2407WFP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Viewsonic VX2835WM ตัวนี้ดีมั๊ยครับ เทียบกับ DELL 2407WFP

Viewsonic VX2835WM ตัวนี้ดีมั๊ยครับ เทียบกับ DELL 2407WFP

ผมว่าจะซื้อมาใช้อ่ะ ช่วยดูให้ทีครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.viewsonic.com/products/de...x2835wm/#specs

ถ้าเทียบกับ dell

ถ้าเน้นคุณภาพ เอา dell ดีกว่าครับ
    ถ้าเน้นปริมาณ ก็ viewsonic ครับ เพราะ 28 นิ้ว มันก็ ใหญ่อยู่ อิอิ ดู AV สบายตาดี

Comment

เน้นปริมาณ หรือคุณภาพล่ะขอรับ

Comment

การ์ดจอคุณแรงพอด้วยรึเปล่าที่จะใช้กับมัน (ปรับสุด)

เงินเยอะ ก็ คง ต้องเปลี่ยน การ์ดจอด้วยแหละครับ แต่ถ้าปรับไม่ max ก็ใช้ได้ สบายอยู่

Comment

รู้สึก dell ตัวนี้จะหมุน portrait ได้ด้วย

Comment

'มีขายที่ไหนอ่า เท่าไรด้วย view 28"

Comment

ใหญ่กว่าได้เปรียบครับ

Comment

เอา dell 2707wfp หรือ 3007wfp ไปเลยดีกว่า ราคาในไทยคงประมาณ 50000
                24" กับ 27" ใช้ resolution เท่ากันแต่ 27" dotpitch ใหญ่กว่า font เลยจะใหญ่กว่าสบายตากว่า ก็เหมือนกับ 17" กับ 19" แหละ ใช้ resolution เดียวกัน

Comment

อืม ตัว panel น่าจะเป็น TN นะครับ
                  พอดีช่วงนี้ผมไม่มีเวลาศึกษา
                  ตัว DELL เนี่ย มันแพงกว่าเยอะเลยครับ
                  อีกอย่างถ้าจำไม่ผิด DELL ไม่มีตัว 2707WFP นะครับ (ไม่แน่ใจ)
                  มีแต่ตัว 26" จำเลขรุ่นไม่ได้ หรือผมจำผิดก็ไม่รู้
                  แต่ว่า Panel ของรุ่น 26" มันน่าจะเป็นคนละตัวกับ 2407wfp นะครับ
                  เพราะราคาต่างกันนิดหน่อยเอง ส่วน 30" จอ HI-SO มากๆ ครับ
                  ต้องใช้ การ์ดจอ 2 ตัว เลย ผมเคยลองแล้ว เหมาะสำหรับทำงานมากกว่าเอามาเล่นครับ
                  โดยเฉพาะงานตัดต่อ งานกราฟฟิก หรืองานที่ใช้ ความละเอียดสูงๆ
                  เพราะ Resolution มันสุดจะบรรยายเลย 2500 กว่าๆ อ่ะ จำไม่ได้
                  เอา x8800gtx มา SLI ยังไม่รู้เลยว่าเล่นเกมส์จะเป็นยังไง
                  พอดีเครื่องที่ผมไปลองเค้าเอามาใช้ที่ console server farm ก็ไม่ได้ใช้อะไรมาก
                  แต่ว่าแพง โค ตะ ระ เลยอ่ะ ผมซื้อ 2407WFP สองตัวยังถูกกว่าเลยนะ เคยเช็คราคานานแล้ว

ตัว 28" อันนี้ผมดูราคาที่ USA แล้วมันถูกดีอ่ะครับ $US 640 เอง แต่ว่าสงสัยว่า
                  ที่สิงคโปรจะไม่เอามาขาย เพราะถามเค้าไปเค้าบอกว่า ถ้าเอามาคงอยู่ที่ $SG 1xxxx ก็เผื่อๆไว้ว่า 3 หมื่นกว่าๆ

Comment

http://www1.ap.dell.com/content/prod...hs1&l=en&s=dhs

นี่ครับ link ของ dell 2707wfp กับ 3007wfp

Comment

จอ DELL 27" กับ 30" ไม่มีการทำตลาดในแถบนี้นะครับ (แถวๆเอเชียใต้เรานี่ล่ะครับ)
                      ถ้าอยากได้ คุณต้องไปสั่งเองที่ DELL ของเมกาน่ะครับ
                      ซึ่งอาจจะมีปัญหาเรื่องประกันนิดนึง

Comment

Working...
                      X