overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: ทำไมต้อง 8800GTX

Default ทำไมต้อง 8800GTX

ขอสอบถามหน่อยครับ

คือ หลังจากที่ผมได้ ซื้อ XFX 8800 GTX มาลองใช้

ระยะหนึ่ง แล้ว ปรากฎว่าให้ภาพสวย สาดดดดดด จัด ๆ เลย

ยิ่งมาเล่นคู่ กับ Samsung 226 BW แล้ว มานจ๊าบใจ มากครับ

แต่ ว่า กะจะลดสเปคลงหน่อย นะครับ

ประมาณว่า ถ้าจะลองไปเล่น เป็น 8800 GTS 320 MB

คิดว่าผมควรจะทำไหมครับ

ไอ้ตัว 320 MB มันเล่น กับ จอ 226BW แล้ว OK ไหมครับ

จะได้ไปลงขาย ตัวเก่า ใน IT MARKET

ใครใช้อยู่ขอความคิดเห็น หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

???

OverclockZone Member nicolas's Avatar

แล้วแต่ครับคิดว่าใช้ 8800 GTX ไม่คุ้มก็เปลี่ยน

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

8800GTS นี่คุ้มสุดแล้วครับ สำหรับผม

OverclockZone Member monkyz's Avatar

แล้วใครจะกล้าสอยหล่ะครับพี่น้องงง

GTX นา

5555+

แต่ก้ไม่แน่ๆ

Moderator Gearhead's Avatar

ระวังครับ กับ GTX พอ Downgrade แล้วจะรับไม่ได้นะครับ 22" ต้องใช้พลังปั่นเยอะเหมือนกันนะครับ ทั้ง SP ทั้ง Core/Mem

OverclockZone Member ZaKaChI's Avatar

เทคโนโลยีจะมีแต่ ไปข้างหน้าอะคับ ถ้าลดลงมา ซักปีกว่าก็จะคิดถึงการ์ดตัวนี้มากเลยคับ ^^''

OverclockZone Member

อิจฉา แม่งงงง

OverclockZone Member kurak's Avatar

Default ..

Quote Originally Posted by ~jelly* View Post
    อิจฉา แม่งงงง

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

GTS320 M ดูท่าจะไม่ไหวสำหรับ จอ 22 นิ้วนะครับ

ตอนนี้บอกได้อย่างเดียวว่า จอใหญ่ การ์ดจอก็ต้องแรงตามครับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

Quote Originally Posted by zicmaxx View Post
    GTS320 M ดูท่าจะไม่ไหวสำหรับ จอ 22 นิ้วนะครับ

ตอนนี้บอกได้อย่างเดียวว่า จอใหญ่ การ์ดจอก็ต้องแรงตามครับ

ไหวครับ 320 mb ผมใช้กับ 22 นิ้วอยู่ ขนาด 7950 gt ยังไหวเรย ลื่นปรื๊ด ๆ

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

Quote Originally Posted by McCLoY View Post
    ไหวครับ 320 mb ผมใช้กับ 22 นิ้วอยู่ ขนาด 7950 gt ยังไหวเรย ลื่นปรื๊ด ๆ
    อ้าวไหวก็ไหว ด้วยคนดีกว่า

OverclockZone Member apichate's Avatar

มันไหวก็จริงครับแต่รู้สึกว่ามันหน่วงกว่าจอ 19'' นะ

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

เอา ๆ ไหวกับเค้าด้วยคน

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

7950 gt << ที่ไหวกับจอใหญ่ เพราะ Ram มันเยอะครับ

320MB ของ GTS ถ้าใช้กับจอ 22" บางเกมส์กระตุกครับ
    คำว่าไม่ไหวของผมคือ frame rate ตกลงไปถึง 15-20 ก็ไม่ไหวละครับ

แต่ถ้าคุณว่าไหว แนะนำ Rainbow 6 ปรับ Max ครับ กับ จอ 22"

แล้วคุณจะรู้ว่า คำว่าไม่ไหวเป็นยังไง

ถ้าจะ Downgrade การ์ดจอ ลงมา แนะนำ GTS 640MB ครับ

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

สบายๆ เล่นแค่ DotA กะโหลดบิต -*-

OverclockZone Member ballboy's Avatar

เก็บไว้เถอะครับ พอขายแล้ว ไม่ถูกใจ แล้วจะมาหาใหม่ ก็กะไรอยู่ ใช้กับ จอ 22 เห็นผลครับ ลองรันเกมหนักดู ว่ามันต่างกัน แต่ถ้าคุณไม่เล่นเกม และคิดว่าเปิด แต่ให้มันกินไฟไปวันๆ แบบเล่นเน็ตไรงี้ ก็ขายเถอะครับ แต่เสียดายของ อย่างผม ตอนนี้ ไม่ได้เล่นเกมเลย เปิดเน็ตทั้งวัน แต่ไม่อยากขาย ขายทำใจไม่ได้กับราคา เก็บไว้ใช้เองดีกว่าครับ วันข้างหน้า ผมว่า มันยังเอาอยู่อีกนานครับ
    Last edited by ballboy; 9 Jul 2007 at 19:31:22.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ลองดู ไม่ลองไม่รู้ ถ้าไม่ใหวค่อย SLI นะ ใหวแน่ๆ หิหิหิ ^^

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เพิ่งรู้ว่า แรงเกินไปก็ไม่ดีแฮะๆ อิอิ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

เหอๆ ไม่มีไรคับ
    เพียงแค่อยากจะบอกว่าชื่อ user ของคุณนี่สุดยอดจิงๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks