Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ LCD 19 wide สักตัวหน่อยครับ + การ์ดจอแจ่มๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ LCD 19 wide สักตัวหน่อยครับ + การ์ดจอแจ่มๆ

2 ตัว รวมกัน สัก 12,000 VGA เผื่ออนาคตด้วยครับ

พอดีอยากเอามาเล่นเกมออนไล +ดูหนังอยากได้ภาพแหล่มๆ

LCD ตัวนี้ดีไหมครับ
    LG "L194WT" 19" Wide Screen Flatron LCD Monitor Retail

Specifications

Panel Type: LCD
    Resolution: 1440 x 900
    Brightness: 300 cd/m2
    Contrast Ratio: 2000:1
    Response Time: 5 ms
    View Angle: 160°/ 160°(H / V)
    Input Connectors: 15-pin D-sub, DVI w/ HDCP
    Dimensions: 17.1 x 14.8 x 3.9 in
    Weight: 3.6 kg
    Features:

แล้ว VGA สักตัวนี้แจ่มไหมครับ

X1950Pro Extreme 256MB PCI-E 6840 4/7/2007 ราคา comseven.com

หรือมีแบบอื่นช่วยแนะนำด้วยนะครับ

การ์ดจอ ดีครับ
    monitor ลองเทียบดูหลายๆยี้ห้อครับ ดูจากภาพจริงเลยครับ ขอเข้าลองปรับภาพดูด้วยครับ

Comment

รับทราบครับ ทั่น

Comment

จอตัวนี้ก็ดีนะ ผมใช้อยู่ครับ ดีครับ ภาพสวยคมดีครับ เล่นเกมส์ดูหนังได้ไม่มีปัญหาเลยคับภาพไวดีครับ

Comment

จอตัวนี้ใช้ได้คับ สีธรรมชาติดี (สำหรับผมนะ) แต่ถ้าดีที่สุด ไปเดินดูตัวเป็นๆ คับ เทียบกันสดๆ ชอบตัวไหนก้อตัวนั้นล่ะคับ ส่วน VGA เชียร์ HD2600XT น่าจะดีกว่านะคับ

Comment

แล้ว LCD จอกระจกล่ะครับเหงคนในนี้บอกว่าภาพสวยดี สีสด ทั่นอื่นๆ ว่าไง ครับ

Comment

HP ครับ จอกระจกด้วย สวยด้วย ราคา พอๆกัน เล่นเกมส์ - ดูหนัง แจ่ม

Comment

จอเลือกให้ดีเลือกจนพอใจแต่ไม่รู้จะแนะนำอันไหน + การ์ดจอขอแนะนำ HD2600XT อีกเสียงครับ

Comment

Samsung 931BW คับ มีคนขายอยู่ห้องมือ 2
                  7000 บาท น่าหวดมาก

Comment

Originally posted by Spitfire View Post
                    Samsung 931BW คับ มีคนขายอยู่ห้องมือ 2
                    7000 บาท น่าหวดมาก
                    ระวังแตกนะท่าน

Comment

แนะนำ Samsung Synmaster 940 BW ราคา 7,400 บาท สีสด ภาพไวกว่า สีไม่เพี้ยน
                      ส่วน LG L194 WT เห็นบางคนบอกว่า สีเพี้ยนครับ

Comment

931Bw ครับ เพิ่งถอยมา 8400 บาท ดีไซน์สวย ภาพเนียน 2MS ครับ
                        ใช้คู่กะ 7900GS เล่นเกมส์ลื่นหัวแตก

Comment

รับนี่ไปเลยครับเทสกันจะๆ เผื่อว่าจะช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับผม

http://www.tomshardware.com/2007/03/...tors-compared/

เทสกันเยอะมากหวังว่าจะช่วยอะไรได้นะครับ ผมอ่านการเทสมันจนมึนครับ สุดท้ายเนี่ยก็ไปสรุปเอาตรงที่มันให้คะแนนแหละครับ
                          Last edited by iamtheone; 18 Jul 2007, 09:05:13.

Comment

Working...
                          X