Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Energy 600W ตัวนี้มีใครใช้บ้าง เป็นไงบ้างครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Energy 600W ตัวนี้มีใครใช้บ้าง เป็นไงบ้างครับ..

PSU Energy 600W ตัวนี้มีใครใช้บ้าง เป็นไงบ้างครับ..พอดีพึ่งจะซื้อมา ไม่รู้ที่เค้าบอกว่าเป็น วัตแท้กะเทียมคือไรและต่างกันยังไง และถ้าเลือกใช้จะเลือกใช้ยังไงครับ เล่นเกมส์,เล่นเน็ต ไม่ได้ทำไรมาก

ไม่เคยใช้เหมือนกัน
    ส่วนวัตแท้กับเทียมก็คือ วัตแท้จะจ่ายได้ตรงตามที่บอกไว้ เช่น 350W ก็จ่ายได้ 350W จริง แต่ถ้าเป็นวัตเทียมอาจจ่ายได้ประมาณุ60-80% ของที่ระบุไว้ (ไม่รู้ว่ามันวัดยังไงซึ่งจริงๆก็ไม่ผิดนักแต่มันวัดกันคนละวิธี)
    วัตแท้จะเป็นพวกที่มียี้ห้อหน่อยนะครับเช่น Enermax, Coolmaster ประมาณเนี้ยและจะค่อนข้างแพง ต่างจากพวกที่วางขายกันตามร้านข้างทางนี่ส่วนใหญ่วัตเทียม

Comment

ถ้าเพิ่งซื้อมาก็ใช้ไปก่อนแล้วกันครับเสียดายเงิน ถ้ายังไม่ได้ซื้อลองดูยี่ห้ออื่นดีกว่าครับพวก Dulux ก็ได้ราคาประหยัดหน่อยให้ดีเลยก็ Enermax ถ้าไม่มีอุปกรณ์เยอะนัก 460W ก็อยู่ครับสำหรับ Watt เต็มของ Enermax 460w ก็ 2400-2500 ครับ

Comment

Working...
      X