Announcement

Collapse
No announcement yet.

3600+ กับ Crosshair จะไปได้ไกลแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3600+ กับ Crosshair จะไปได้ไกลแค่ไหนครับ

จากการที่คุณ VooDooXT OC 3600+ ไปได้ถึง 3 Ghz ผมเองก็กำลังจะซื้อคอมใหม่อยู่ เลยเกิดคำถามว่า ASUS Crosshair จะ OC ไปได้ไกลขนาดนั้นรึเปล่า แล้วมี M/B ตัวไหนที่เพื่อนๆ OCZ แนะนำสำหรับ OC บ้างครับ ช่วยๆกันหน่อยนะครับ

มันแพงเกินความจำเป็นมากเลยนะครับ

M2N-E ก็เห็นถึง 3G ตั้งหลายคน

Comment

ผมว่าเอาเงินไปซื้อ M/B เหมือนทั่น rikimaru ว่าแล้ว หาแรม แจ่มๆ ท่าจะ workmore

Comment

ลองแบบกลับกันใหมครับ

3600+ (2700) ASUS Crosshair (9000) โดยประมาณ เพิ่มงบอีกนิด

6000+ (9900) ASUS M2N-E (3300) แรงกว่า 3600+@ 3.0G คนละเรื่อง

ผมแนะนำนะครับ ถ้ามีใจรัก AMD และพร้อมที่จะซื้อ MB+CPUในงบ หมื่อนกว่าบาท ครับ

Comment

ตามพี่วิกรก็แหล่มครับ

เอา CPU แพง ๆ ดีกว่า มันแรงเห็นๆ

Comment

แล้ว 6000+ OCไปได้อีกไกลมั้ยครับ คือใจจริงชอบ DFI แต่เพื่อนหลายคนบอกว่า Asus ดีกว่า เลยลังเลครับ อีกอย่างผม***งหายจาก OC มาเกือบ 6 ปีแล้วครับ เลยต้องขอแรงเพื่อนๆช่วยหนอ่ย

Comment

6000+ มันแรงในตัวมันอยู่แล้วไงครับ อิอิ

Comment

เพื่อนผมเอา M2N32-Sli อัดคู่กับ 3600 65nm ทะลุ 3.2 แล้วครับ

Comment

ผมว่า ถ้าทนรอได้ รอพี่ บาซ่า ของ AMD ออกมาก้อไม่เลวนะคับ lol

6000+ มันแรงของมันอยู่แล้วล่ะคับ ถ้าลากไปอีกก้อแรงก่า 3600+ @ 3 Ghz แน่นอน

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                    ผมว่า ถ้าทนรอได้ รอพี่ บาซ่า ของ AMD ออกมาก้อไม่เลวนะคับ lol

6000+ มันแรงของมันอยู่แล้วล่ะคับ ถ้าลากไปอีกก้อแรงก่า 3600+ @ 3 Ghz แน่นอน
                    งั้นคงตามนั้นครับ แต่พอจะมีลิงค์เกี่ยวกับข้อมูล บาซ่ามั้ยครับ

Comment

http://www.monavista.com/news/152/AR...007-07-03.html

ลองอ่านๆ ดูคับ

Credit กระทู้ของคุง XP_armor

Comment

ผมว่า crosshair เหมาะกับ 6000+ กับ fx มากกว่านะ เหมือนกับดึงประสิทธิภาพเต็มที่อ่า
                        แต่ถ้าเอา 3600+ มาใส่แล้วมันดึงประสิทธิภาพ crosshair ไม่เต็มที่อ่า

Comment

แรงเกินไปม้างงงงงง
                          เล่น crosshair เลยรึนี่

แต่ก็นะ 6000+ มันแรงเกิน oc อยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                            เพื่อนผมเอา M2N32-Sli อัดคู่กับ 3600 65nm ทะลุ 3.2 แล้วครับ
                            ง่ะ ไม M2N32 ของ ผมมันไม่ไปไหนมาไหนเลยอะ รบกวนเพื่อนคุณ Cesc แนะนำหน่อยดิ

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post

ต่อบาซ่า เอ้ย รอบาซ่าครับ เพราะว่าพี่บาซ่ามีอองรีเพิ่มมาเป็นเทคโนโลยีใหม่ด้วยนะครับ รึว่า เป็นเทคโนโลยี 4 Core (4หัวหอก อองรี โรนัลดินโญ เมชซี่ เอโต้)

*ด้วยความหวังดีปีนี้จับตา บาซ่า (บาเซโลน่า)

หลบก่อนดีก่าู นอกเรื่องเดวโดนรุมอีกตู

Comment

Working...
                              X