Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะหาลำโพง 5.1 / 7.1 ครับ แต่ไม่มีความรู้ อยากจะถามผู้ที่มีประสบการณ์ก่อนซื้อ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sc View Post
    อิๆคิดลึกจังท่าน ดูหนังdvd หนังจีนโบราณต่อสู้ครับ เสียงยิงธนู เสียงออกลำโพงหลังไปลำโพงหน้า เสียงเหมือนเราโดนธนูปังอกเลยท่าน
    ใครใช้ตัวนี้ระวังนะครับ เปิดดังไม่ได้

เด๋วเจอเพื่อนบ้านด่า

Comment

5.1 ครับ

ถ้าเป็น 7.1 ที่จริงควรจะเป็น 4แจ๊ค 3.5 mm front rear sub/cen side แยกกัน ใช้สาย 3.5mm to 2 RCA 4ตัว สิ้นเรื่อง

5.1 ใช้ 3แจ๊ค 3ตัว

แต่ 7.1 การ์ด creative ให้มา3แจ๊ค ในนั้น2 ตัว เป็นแบบ4ขั้ว

7.1 ถ้าไม่ใช่สายของมัน หรือลำโพงของมัน หาสายมาต่อยากมาก
      Last edited by battlecruiser; 9 Jul 2007, 20:18:36.

Comment

Originally posted by sc View Post
        อิๆคิดลึกจังท่าน ดูหนังdvd หนังจีนโบราณต่อสู้ครับ เสียงยิงธนู เสียงออกลำโพงหลังไปลำโพงหน้า เสียงเหมือนเราโดนธนูปังอกเลยท่าน
        ตัวที่ผมต้องการคือที่ใช้สายเหมือนที่ท่านใช้อยู่เลยครับ ของ Creative เป็นแจ็คเสียบให้เลย ผมว่ามันไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          5.1 ครับ

ถ้าเป็น 7.1 ที่จริงควรจะเป็น 4แจ๊ค 3.5 mm

แต่การ์ด creative ให้มา3แจ๊ค ในนั้น2แจ๊ค เป็นแบบ4ขั้ว ถ้าไม่ใช่สายของมัน แล้วจะ....
          แล้วจะ..................................

Comment

หาไอ้นี่ได้ยังนิ ถ้าได้มาแล้ว 7.1 ก็ไม่ยุ่งยาก

4pole jack to 3 RCA

3แจ๊ค ออก RCA 8 หัว - -''

Last edited by battlecruiser; 9 Jul 2007, 20:26:09.

Comment

ข้างบนผู้รู้โดยแท้ สุดยอดจริงๆ

Comment

จะมีใครแนะนำชุดอื่นอีกรึปล่าวครับ ^ ^

Comment

Working...
                X