Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื่อ 8800gts มาใส่แล้ว มันขึ้นจอฟ้า - - ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื่อ 8800gts มาใส่แล้ว มันขึ้นจอฟ้า - - ทำไงดี

Cpu Core2Duo 6420@2.13GHz
    M/b PB5-E
    Ram 2G DDR2
    การ์ดจอ Galaxy 8800 GTs Over Clocked 320m (มันขึ้นจอฟ้าอะคับ)
    ผู้รู้ช่วยบอกที

ใช้ ซัพพาย ของอะไรครับ

Comment

ใช้ ของเติมอะคับ

Comment

ต้องเปลี่ยน ซัพพลาย หรอคับพี่ เสียเงินอีกแล้ว - -

Comment

เปลี่ยนอย่างไวเลยครับ เอา Enermax 460 w ก็ได้ครับ ถึงมันเปิดติด การ์ดจอน่าจะไปก่อนพวกเลยครับ -*-

Comment

PSU เดิมใช้ยี่ห้ออะไรอยู่ครับ
            แนะนำให้เปลี่ยนเป็น Enermax 460 W เป็นอย่างน้อย

Comment

Comment

อาจเป็นเพราะไฟไม่พอตามท่านอิมพีเรียลบอกก็ได้ครับ ต้องใช้ขั้นต่ำ 450Wเต็ม นะครับ

Comment

เจอตัวซดไฟเข้าให้แล้วอ่ะดิ เหอะๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากคับ พึ่งซือ่มาเมื่อวาน เสียเงินอีกหละ ประมาณ 2000 บาท ป่าวอะคับ 460w เต็ม

Comment

Originally posted by Mashimoro99 View Post
                      Cpu Core2Duo 6420@2.13GHz
                      M/b PB5-E
                      Ram 2G DDR2
                      การ์ดจอ Galaxy 8800 GTs Over Clocked 320m (มันขึ้นจอฟ้าอะคับ)
                      ผู้รู้ช่วยบอกที

ไม่ได้เป็นที่ ซัพพาย อ่ะงับ เป็นที่ >>> M/b PB5-E
                      งิงิ

Comment

ผมใช้ Dtech 450W ตัว ราคา 850 ( ตัวที่เค้าบอกว่าวัตต์เต็ม แต่จริงๆ คงไม่เต็มหรอก)

PSU เดี้ยงเลยครับ เล่นเกมส์ แล้ว ดับอนาถเลย กลิ่นไหม้ออก

ส่วน Tsunami 580W พอใช้ได้ แต่อายุสั้น 1-2 เดือน พัง ถ้าเล่นเกมส์นาน

ตอนนี้ Detech 650W ราคา 900 คาดว่าจะใช้อีกสักพัก ก่อนเปลี่ยนเป็น Enermax

อย่าลืมนะ ว่า มัน OC มาแล้ว ดังนั้น แด็กไฟ กว่าตัวธรรมดา พอสมควรเลย

Comment

แต่จริงๆจอฟ้า ก็ควรลอง ตรวจสอบเรื่องแรมด้วยนะครับ

Comment

เอามาเเลกกับ 8600GTS ของผมดิ จาได้ไม่ขึ้นจอฟ้า 55+ ขำๆๆ ลองเปลื่ยนพาวเวอดู

Comment

ลองเอาการ์ดไปลองเสียบเครื่อง คนอื่นดูก่อนดีกว่าคับ

Comment

Working...
                              X