Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Alive + x2 3600+ @ แตะ 3 GHz บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Z_internet View Post
    D9 แรง ดีจิงๆ

สงสัย อ่า AM2NF6G-VSTA กัย alivenf6 มันต่างกันยัง อ่าครับ
    AM2NF6G-VSTA = Chipset > nForce 6100 / nForce 405 มี SATAII 2 Ports
    ALiveNF6G-VSTA = Chipset > nForce 6100 / nForce 430 มี SATAII 4 Ports

Comment

Originally posted by Z_internet View Post
      D9 แรง ดีจิงๆ

สงสัย อ่า AM2NF6G-VSTA กัย alivenf6 มันต่างกันยัง อ่าครับ
      เคยใช้ทั้งคู่เลย AM2 จะไม่รองรับการ์ด ATI บางรุ่นเช่น x300 500 700 serie และรู้สึกว่า pci ex จะวิ่งที่ 8x

ส่วน alive เท่าที่ลองจะใช้กับการ์ดจอได้เกือบหมด และ pci ex วิ่ง 16x จ้า

ส่วน port ต่าง ๆ alive จะเยอะกว่า

ปล.แต่รู้สึกว่า AM2 จะลากได้ดีกว่า alive อยู่นิดหน่อยนะ

Comment

ต้องรอง อิอิ อยากแรงใจต้องถึง

Comment

ผมแตะได้ 3 แต่ความร้อนขึ้นระเบิดเลย ต้องลดลงเหลือ 2.9

Comment

ถึง 2.8 แล้วครับ แต่ สักพัก รีสตาท เองตลอด ถ้า2.7 ไม่เป็นไรเสถียนดี แต่ แรมวิ่งไม่ถึง800
            ถ้า2.8 นี่ แรม วิ่ง 800 เหนื่อยจัง แต่มันจัง

ที่มันรีสตาทเองนี่เกียวกับ ซัพพาย ผมป่าวครับ ผมใช้ ซัพพายเน่าๆ 350 w
            Last edited by scream666; 15 Jul 2007, 05:22:16.

Comment

เพิ่มไฟ cpu เป็น 1.5 ไฟแรม 2.1 แตะที่ 2.9 สบายๆ

Comment

Originally posted by KRONGTHIP View Post
                เพิ่มไฟ cpu เป็น 1.5 ไฟแรม 2.1 แตะที่ 2.9 สบายๆ
                บอด alive ปรับไฟ cpu สุดได้แค่ 1.3เองครับ หาทางกันต่อไป

Comment

X2 3600+ กับ Alive ผมได้ 2.5 GHz แบบสเถียรๆ น่ะครับ

Comment

Originally posted by KRONGTHIP View Post
                    ถ้าท่านกรองทิพย์ใช้ Abit KN9 ลดไฟลงอีกหน่อยก็ถึงอยู่ครับ ของผมในลายเซนต์

ไฟ 1.475 ก็ยังแตะ 3Ghz ได้อยู่ครับผม 1.5 สูงเกินไปนิด

Comment

แอดลอน 3000+ รุ่นพี่ x2 ได้ตามลายเซ็นครับ ไฟเดิมๆหมด กะทดแรมมาที่ 533 mhz
                      กับแรมคิงตั้นคู่ละพัน

Comment

Working...
                      X