Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อครับระหว่าง ASUS G1กับ BENQ S41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อครับระหว่าง ASUS G1กับ BENQ S41

คือตอนนี้ผมจะซื้อNotebookอะครับแล้วผมก็ไม่เคยมีNotebookด้วยอะครับช่วยหน่อยนะครับผมกำลังมอง2รุ่นนี้อะครับคือว่าไม่รู้รุ่นใหนดีกว่ากันอะอืมอีกเรื่องไรรู้เรื่องราคา2รุ่นนี้บอกด้วยนะครับ

BENQ S41

Comment

OLD... G1 59,900 nvidia 7700go
      New... G1S 79,900 nvidia 8600M GT

S41 39,900 nvidia 8600M GS *Hot price - -;

(Not include VAT)

^^

Comment

S41 ตอนนี้ ราคา น่าสนใจที่สู๊ดคร้าบบบบบบบบบบบ

Comment

ขอบคุณนะครับงั้นผมก็ตัดสินใจใด้แล้วว่าลงที่BenQ s41 ชัวว์

Comment

G1 สมรรถนะ สูงกว่านะครับ แต่ก็แลกด้วยราคาแพง

แค่ S41 ก็คุ้มแล้วครับ

Comment

Asus ตัวเดียว ซื้อ BenQ ได้ 2 ตัวเลยน่ะนั้น
              ถ้าเอามาใช้คู่กันก็ไฮโซกว่า BenQ เห็นๆ

แต่ถ้าผมกำเงินแสนนึงไปพันทิพ
              ผมก็จะกลับบ้านพร้อม BenQ แถมเงินยังเหลือตุงกะเป๋าอีกหกหมื่นครับ
              เก็บไว้ทำทุนตอนมันตกรุ่นดีกว่า

Comment

S41 ดีกว่า G1 ตกรุ่นไปซะแล้ว เผลอๆราคาอาจจะลงเยอะ อิอิ

Comment

แต่ผมว่า BenQ ภาษีไม่ค่อยจะดีเอาซะเลย
                  เจอเพื่อนใช้ปัญหาเยอะ อะครับ

Comment

ปัญหาไม่แปลกครับ เพราะคนซื้อเยอะก้อเจอปัญหาเยอะครับ จิงปะหละ?
                    เหมือน Acer แหละครับ ของเขาทำออกมาก้อมี Standard แหละครับ ถึงขายได้ทั่วโลก แต่คนใช้เยอะ มันก้อมี Defect มั๊ง เป็นธรรมดา กะอีกแบบคือ พวกที่ไม่ค่อยเข้าใจอะไรเท่าไรคับ เจออะไรก้อคิดว่าเป็นปัญหาแล้วมาโวยวายอะหนะครับ เลยทำให้ดูแล้วปัญหามันเยอะ อิอิ
                    แต่ โอเค ยอมรับ G1 นี่ ของเขาเนี๊ยบกว่า BenQ S41 (มั๊ง) เพราะ Asus ตั้งใจปั้นรุ่นนี้มากที่สุดเลย แต่ S41 เบนคิว ก้อเป็นรุ่นท๊อปสุด รุ่นชูหนาของเบนคิวเลยนะคับ เอาเป็นว่า ผู้ผลิต ตั้งใจจริงๆ ทั้งคู่หละครับ ไม่เหมือนบางยี่ห้อ ออกมาเยอะๆ หลายรุ่น เน้นหน้าตาเดิม ตั้งแต่ 2หมื่น ยัน แสน เหอๆ

Comment

แค่เป็นผม ผมก้อซื้อ Asus G1S นะ ถ้าผมหาเงินเองได้แล้ว อิอิ เพราะไม่บ่อยนะคับ ที่จะมีโน๊ตบุ๊ค ทำเพื่อ Gamer ตัวจริงๆ ออกมาขายในไทย แต่ถ้าใครไม่ใช้ นักเล่นเกม ก้ออย่าไปซื้อเลยครับ ไม่มีทางใช้คุ้มครับ
                      อย่างที่ Review ตัว G1 ใน Future Gamer ครับ บอกไว้ว่า "เชื่อผมเถอะ มันคุ้มที่จะซื้อความสุขให้ชีวิต ด้วยเงิน 7-8หมื่น" ผมก้อเชื่อจิงๆคับ ถ้าผมหาเงินเองได้ ก้อคงยอมแลกมันกับเหงื่อที่ผมทำงานหละคับ อิอิ
                      แต่เพื่อนผมมันสั่ง Alien ware มาจากเมกาเลยคับ แสนกว่า สุดยอดมากกกเลย สีเขียวเลืองแสง คอมอะไรวะ อย่างกะมาจากนอกโลกตามสโลแกนมันเลย "Notebook from out of the Earth" อะนะ มาเล่าสู่กันฟัง : P

Comment

เงินถึงเลือก G1S อยากประหยัดก็ S41 เลือกไม่ยากสำหรับผมนะ

Comment

G1 มันเหมือนทำมาโดย มี Model ของ AlienWare ของ America นะครับ ถ้าซื้อมาแล้วผมว่ามันดูดี และน่าจะมีสิ่งที่เีรียกว่า ความแตกต่างอยู่นะคับ ไม่ว่าจะเป็น Function Chipset บลาๆ

Comment

ใจผมอยากสั่ง alienware มาเพราะพี่สาวทำงานอยู่อเมกาแต่ตะกลับมาไทยแล้ว คือกลัว ซื้อมา มีปัญหาจะส่งกลับไปซ่อมยากคับ เพราะอะไหล่แต่ละชิ้นของ alienware เค้าทำเอง หาอะไหล่มาแทนไม่ได้ ซื้อแล้วต้องวัดใจแต่ของเค้าแรงจริง --

Comment

Working...
                            X