Announcement

Collapse
No announcement yet.

กด double click ไดร์ D/E/F ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กด double click ไดร์ D/E/F ไม่ได้

แบบว่าลง Windows ไหม่อะครับ แล้วพอลงอะไรเส็ดหมด ปรากดว่าไดร์ c กด double คลิกเข้าไปได้เรย แต่ไดร์อืนต้องตลิกขวาแล้วก็ open อะครับ ทำไงหว่า

รู้สึกว่าเราจะโดน Gotzilla แล้วนะ ไปหา โปรแกรมฆ่าไวรัส ชื่อ Kill Gotzilla มาฆ่ามันซะ
    Last edited by โหน่งมาแว้ววว; 9 Jul 2007, 21:05:57.

Comment

นั่นแหละ โดนซะแระ อาจเป็นเพราะข้อมูลที่สำรองไว้ติดไวรัสนะครับ

Comment

โดนไวรัส ไวร้ายซะแล้ว หุหุ

Comment

เอาไปลองดูงับ....
          http://espuc.east.spu.ac.th/service2...llGodzilla.exe

Comment

หวยอออกครับ ไม่ไช่ kill godzilla อะแต่เป็นตัวไหนไม่รู้ ต้อง format ออกไปอะ

Comment

ผมว่า format มันก็จะไม่หายน่าาา เพราะผมเคยลองตอนติด Gozila format มันก็ไม่หายนะครับ
              เพราะงัยถ้าเรามี format ได้แค่ไดร์ C: เมื่อเราโอนถ่ายข้อมูลจากไดร์ อื่นมายังไดร์ c: มันก็
              ติดเลยครับทางทีดีหา ตัวฆ่า มันดีกว่าครับ

Comment

ผมว่าลองหาไฟล์ autorun.inf ในไดรต่าง ๆ ดูก่อนมั้ย ถ้าไม่ลบไฟล์นี้ถึงจะ format สักกี่รอบก้ไม่หาย
                อย่าลืม show hiddin file ด้วยล่ะ

Comment

ไล่ Format ไปทุกไดร์แล้วครับ ไช้ได้เป็นปกติแล้วครับ

Comment

format หายคับ

Comment

Originally posted by b98se View Post
                      ผมว่าลองหาไฟล์ autorun.inf ในไดรต่าง ๆ ดูก่อนมั้ย ถ้าไม่ลบไฟล์นี้ถึงจะ format สักกี่รอบก้ไม่หาย
                      อย่าลืม show hiddin file ด้วยล่ะ
                      ตามนี้เลย ครับออฟฟิสผมโดนบ่อย

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                        ไล่ Format ไปทุกไดร์แล้วครับ ไช้ได้เป็นปกติแล้วครับ
                        โอ้ Format ทุกไดร์เลยรึ

Comment

Originally posted by ekaphop View Post
                          โอ้ Format ทุกไดร์เลยรึ
                          โหดเกิน

Comment

Working...
                          X