Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องปัญหา USB ใน Vista ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องปัญหา USB ใน Vista ทีครับ

หลังจากผมลง Windows Vista เสร็จ ผมก็กะว่าจะเอาพวกโปรแกรมที่ใส่ไว้ใน External HD มาลง พอต่ออะไรเสร็จ มันก็หา Driver ของมันเองเรียบร้อยแล้วอะครับ แล้วก็ขึ้นว่า Ready to use แต่มันไม่มีไดรฟ์ของ HD ที่ต่อเข้าไปให้ผมกดเข้าอะครับ โผล่มาแค่ไดรฟ์ C: กับ DVD Rom ของผมเท่านั้น

Externel HD ต่อโดยใช้ USB ครับ

อยากทราบว่าต้องลงอะไรอีกหรือเปล่าครับมันถึงจะขึ้นให้ผมเห็น แต่ยืนยันน่ะครับว่ามันขึ้นว่าหาเจอแล้ว ตอนใช้ XP มันก็ยังไม่มีปัญหานี้ครับ ต่อปุ๊ปขึ้นปั๊ป กดเข้าได้ปกติ ยังไงผู้รู้ช่วยทีน่ะครับ

ลองเข้าไปเช็คใน com management ดูยังงับว่าเห็นอ่ะป่ะ....หรือวิสต้ามะมีตัวนี้หว่า เหอะๆๆๆ

Comment

ลองเสียบช่อง USB ช่องอื่นครับ และควรเสียบช่องที่อยู่บนบอร์ด (ข้างหลังเครื่อง) จะดีที่สุด เพราะผมใช้ Vista ก็ต่อพวก external drive ได้ตามปกติ ไม่ต้องไปเซตอะไรเลย

Comment

Working...
      X