Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดแบบมีการ์ดจอเล่นเกมออนไลด์และทำ 3d พอไหวป่าว ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดแบบมีการ์ดจอเล่นเกมออนไลด์และทำ 3d พอไหวป่าว ?

มีใครใช้ ทำงานพวก เขียน cad และ ทำ3d บ้าง ขอความเห็นหน่อย อยากประหยัดเงินไปใช้กับ cpu และเห็นมีบอร์ดตัวใหม่ของ AMd ใช้ชิพ 690G Radeonx1250 กับ nForce 430 GeForce 6150 ประสิทธิภาพต่างกันมากไหม และ ในอนาคตถ้าเพิ่มการ์ดจอที่เอาไว้เล่นเกมประสิทธิภาพจะต่างจากเมนบอร์ดที่ไม่มีกราฟฟิกออนบอร์ดมากหรือป่าว

เรื่องเมนบอร์คงไม่ต่างมากครับ

แต่ผมแนะนำให้ E2160 กับ P5B-MX ก็ไม่ถึงกับแพงมากนะครับ น่าจะทำงานแบบนี้ได้ดีกว่า

แตถ้ามี CPU AMD อยู่แล้ว ถ้าจะซื้อบอร์ดใหม ก็ไม่ผิดที่จะลองของใหม่นะครับ

Comment

ทำ 3D ขอให้เน้น CPU กับ RAM ครับ

ส่วน CAD นี้ VGA on ก็ทำได้นะ ลองมาแล้วกับ AutoCAD 2007 เน้น RAM เยอะไว้ก่อน

จะรอของใหม่ ลองด Asrock 4Core1333-FullHD ไว้เป็นตัวเลือกครับ ตัวนี้ มี VGA
      ATi Radeon X1250 มาให้ รองรับ Quadcore/HD Video 1080p and HD Audio ครับ

Comment

Working...
      X