overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 82

Thread: ทำไมถึงเลือกใช้ Intel งับ

OverclockZone Member happypig's Avatar

Default ทำไมถึงเลือก Intel งับ

...ง่า ผมลบไม่เป็น editเอาละกัน

ไหนๆก็มีคนเข้ามาตอบแล้ว เอาก็เอา.....

ทำไมครับ ไม่ได้กวนบาทานะงับ

อยากทราบไว้ เพราะใกล้จะซื้อของใหม่แล้ว

ปล.ตอนแรกeditกระทู้แล้ว แต่ว่าเกรงใจคนที่เข้ามาตอบ...
    Last edited by happypig; 9 Jul 2007 at 21:11:22.

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ผมชอบสีฟ้าครับ เพราะผมเกิดวันศุกร์

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ผมว่าเหมาะกับงานตัดต่อวีดีโอที่ผมทำอยู่นะ....

OverclockZone Member tarantula's Avatar

กำลังจะซื้อคอมใหม่ วันพรุ่งนี้แล้ว แล้วก็จะเอาค่ายนี้ด้วย เหตุผลไม่ต้องมากมาย มัน"ดี"กว่าแบบเห็นๆในปัจจุบัน
    หมดยุคแล้วสำหรับอีกค่าย แบบเดียวกับ nvidiaเทียบกับatiนั่นแหละ

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

ไม่หมดยุคสำหรับอีกค่ายหรอก เพียงแต่Intel รุ่นใหม่มันแรงกว่าที่ความถี่เท่ากัน คล้อกไกลกว่า(แต่ต้องมีอุปกรณ์อื่นที่ไปกันไหวด้วย) และรุ่นท้อปAMDยังสู้Intelไม่ได้ในปัจจุบัน เรื่องคุ้มค่าก็ต้องไปดูรุ่นต่อรุ่นอีกที เพราะตอนนี้ทั้งสองค่ายก็ราคาลดเอาๆ เป็นผลดีกับคนใช้โดยตรง

ส่วนตัวใช้เพราะ ชอบ+อยากลองคอร์ทู พอใช้แล้วก็ มันยอดมากเลยซาร่า

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ความแรง : ราคา

OverclockZone Member pongsak09's Avatar

ทั้งร้ายผมไม่มี AMD เลย ได้ยิน คำว่า INTEL มาตั้งแต่ใช้คอมยังไม่เป็นเลยฝังใจครับ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ใจเลือก intel แต่เพราะตังค์ไม่มีจึงซื้อ AMD มาผิดทีป่าวเนี่ย

OverclockZone Member pvp's Avatar
    Alone in Darkness

ใช้งาน 24/7 ได้อย่างอุ่นใจ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by GOD-HAND View Post
    ใจเลือก intel แต่เพราะตังค์ไม่มีจึงซื้อ AMD มาผิดทีป่าวเนี่ย
    เขาเรียกว่า "กระเป๋าไม่ตรงกับใจ" ย้ายกระเป๋าเสื้อมาข้างซ้ายซะ จะได้ตรง อิอิอิ

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

ไม่มีเหตุผลครับ ขึ้นอยู่กับเวลาว่าช่วงไหน ราคาต่อความแรงเลี่ยค่ายไหนคุ้มกว่าก็เท่านั้นละครับ ต้องดูให้เหมาะกับงานด้วยเน้อ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ผมก็ INTEL ตลอดครับ เคยใช้ AMD แค่ตอน K62-300 เท่านั้นเองครับ ไม่รู้นะครับ ผมว่า Intel เสถียรกว่า

Mac Addict User tassapon's Avatar

เพราะ mac มันไม่ใช้ AMD - -"

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

ผมสลับค่ายไปมา อันไหนแรงใช้อันนั้น
    แต่รู้สึกว่าIntelมันเสถียรกว่าAMDแยะ ผัดลมไม่หมุนยังไม่เป็นไร
    AMDผมใช้พังไป3ตัวแล้ว
    XP1800+ ไหม้...เปลี่ยนผัดลมไปใช้ตัวที่เบาลง(ตัวเดิมมันดังโครต) และเห็นว่าอุณหภูมิมันก็ไม่ได้เพิ่มมากขึ้นเท่าไหร่(ไม่รู้อุณหภูมิในBiosมันเชื่อถือได้แค่ไหน จับดูน่าจะชัวกว่า) ใช้มาได้หลายเดือนอยู่ เล่นเกมทำงานก็ปกติ แต่มาวันนึงมาก็เจ๊ง แกะมาดูมันได้ไหมไปแล้ว สงสัยร้อนสะสมมานาน
    2600+ คอบิ่น ทั้งที่ระวังแล้วแท้ๆ แต่ทุกตัวมันก็บิ่นนะ แต่ตัวนี้บิ่นมากไปหน่อย
    Duron 1.8GHz พังตอนเอามาเทส ผมเทสโดยไม่ใส่Heat sink ประมาณว่าให้ได้ยินเสียงตื๊ดก็พอ ไม่ถึง5วินาทีด้วยซ้ำ ที่ไหนได้พังไปอีกตัว ทั้งๆที่ไม่มีรอยไหมอะไรเลย

ทั้ง3ตัวนั้น ตอนที่ยังไม่พัง ได้นำมาเล่นเกมเครื่องบินLock on "Modern Air Combat" ซึ่งเกมนี้ใช้CPUในการประมวลเป็นอย่างมาก
    มันก็เล่นได้สักพักก็แฮ้งเป็นหน้าฟ้าเหมือนกันหมดทั้ง3ตัว ผมเทสกับMain borad 2ตัว ของGigabyte กับ ECS, VGA 6600LE AGP 265M 128bitและGF5200 128M 64bit,มีPSU 2ตัว,350Watt กะ450watt D-Tech , มีRam 4 แถว แต่ผมเลือกใส่3แถว เพราะboardมันใส่ได้แค่นั้น
    มันเลยเป็นเหตุให้ผมต้องซื้อเครื่องใหม่ ผมก็เลยเลือกIntel มันแรงดีนะแต่กระเป๋าตัวเองแฟบไปทันตา

OverclockZone Member

เลือกเพราะ ใช้ได้ดีมากกับ การ เรนเดอร์ ทั้งหนัง ทั้งไฟล์ VDO ทังงาน 3D

OverclockZone Member joooook's Avatar

ผมชอบแบบไร้เหตุผล ลูกค้าไม่บ่นดี

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

โดยส่วนตัวไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด แต่ใช้intelมา10กว่าปีแล้วง่ะ หุหุ

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

เพราะมันแพงกว่า 555

OverclockZone Member num458's Avatar

ก็เพราะมันแพง บ้านมีตางค์ ใช้ของถูกไม่เป็น ใช้แล้ว คัน 555555

OverclockZone Member lazorous's Avatar

เพราะว่ารัก เพราะว่าฝัน ฉันก็เลยทุ่มเทหมดใจทุกที ไม่เกี่ยว เกิดมาก้รุจัก intel เลย ก็เลยใช้แต่ intel ตลอดมา แม๊ บางช่วงที่อีกค่ายจะแรงกว่า ก็ ยังรักใน intel

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks