Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 3600 จะขับ VGA รุ่นสูง ๆ อย่าง 8800 ได้เต็มประสิทธิภาพหรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 3600 จะขับ VGA รุ่นสูง ๆ อย่าง 8800 ได้เต็มประสิทธิภาพหรือไม่ครับ

ผมเคยทราบมาว่า CPU รุ่นเล็ก

อาจจะทำให้เกิดปัญหาคอขวด

กับ VGA รุ่นสูง ๆ

และ ถ้าใช้ VGA รุ่นสูง ๆไม่เต็ม ประสิทธิภาพ

แก้ปัญหาด้วยการ OC ได้ไหมครับ

(x2 3600+ m2n-mx+1GB Ram Corsair )

ได้ครับ

Comment

มิมีปัญหา
      ลื่นปื๊ด ลื่นปื๊ด ....

Comment

อีกเสียงครับ

Comment

ถ้าสมมติตอนนี้ ผมซื้อ 8800GTS มาใช้ เจ้า

ตัวเล็ก X2 3600+ @ 2.84 มันจะรีดพลังม้าได้เต็มจำนวนเลยมั้ยครับพี่ ๆ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
            ถ้าสมมติตอนนี้ ผมซื้อ 8800GTS มาใช้ เจ้า

ตัวเล็ก X2 3600+ @ 2.84 มันจะรีดพลังม้าได้เต็มจำนวนเลยมั้ยครับพี่ ๆ
            ได้ครับ ไม่มีปัญหา การ์ดมันทำหน้าที่ เต็ม 100 ตลอดเวลาครับไม่มีอู้ ไม่มี ท้อครับ ขึ้นอยู่กับว่า CPU จะถีบขึ้นไปอีกได้แค่ใหนครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post

ไม่หมดครับ ของผมน้อยกว่าท่านอีกครับ ยังรีดไม่หมดเลยครับ ที่ทราบเพราะ เคยคุยกับคนที่เค้าใช้การ์ดรุ่นเดียวกัน แต่คนละ System ครับ ของเค้าเป็น C2D รู้สึกจะ E66 OC ด้วยนะครับ 06 ยังต่างกันหลักพันเลยครับ คะแนนแยกนะครับ

Comment

ว่าง่ายๆ CPU แรงเท่าไร จะยิ่งช่วยขับพลังการ์ดจอออกมามากเท่านั้นครับ

Comment

มันจะสะท้อนถึงพลังประมวลผลทางด้านกราฟิกโดยรวมของคอมเครื่องนั้นครับ
                  ถ้า 3dmark 05 06 จะมีคะแนน cpu(แต่ขนาดแรมและบอร์ดที่ใช้ก็มีผลครับ) + graphic
                  บางทีคะแนน graphic ใกล้กัน(แต่สเปกอ่อนก็น้อยกว่าเห็นๆครับ) แต่คะแนน cpu เยอะตอนรวมก็เยอะตามครับ

Comment

x2 มันไม่ใช่ไม่แรงนะ แต่C2Dมันโคดแรง

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      ไม่หมดครับ ของผมน้อยกว่าท่านอีกครับ ยังรีดไม่หมดเลยครับ ที่ทราบเพราะ เคยคุยกับคนที่เค้าใช้การ์ดรุ่นเดียวกัน แต่คนละ System ครับ ของเค้าเป็น C2D รู้สึกจะ E66 OC ด้วยนะครับ 06 ยังต่างกันหลักพันเลยครับ คะแนนแยกนะครับ
                      สมมตินะครับว่า ถ้าผมซื้อตัวe2140มาocเพิ่ม เเล้วมาใช้คู่กับ8800GTSนี่ได้ไหมครับ มันจะเเรงกว่าใช้คู่กับamd x2 3600+ ไหมครับ

เดือนหน้าจะได้comไหม่เเล้วครับ

Comment

E2140 แล้ว OC ไปซัก 100% แรงกว่า X2 3600+ ครับ อิอิ

ราคา CPU มันไม่ต่างกันมาก แต่มันไปต่างที่ราคา MB ดี ๆ ที่จะขับพลังออกจาก CPU ได้นะครับ

ผมเลยมาจบที่ X2 3600+ นี้ไง อิอิ

ใจจริง ๆ ก็เหล่ ๆ E4400+MB ดี ๆ เหมือนกัน แต่เกินงบไปโขเลยครับ

Comment

galaxy 8800gts

ยังขี่เต่า อยู่เหมือนกันครับ p4 2.66

รอโอกาส ขี่เบนซ์ อยู่เหมือนกัน e4xxx / e6xxx

คงต้องรออีกหน่อย

Comment

ผมว่า CPU มีส่วนมากทีเดียวครับ เคยจับเอา Cell ลากไป 4 กิก กับคู่กับ 8800GTS เทส 3D mark 05 , 06 ได้แต้มแค่ 7,xxx กับ 5,xxx เองนะครับ

Comment

Originally posted by Hokly View Post
                              สมมตินะครับว่า ถ้าผมซื้อตัวe2140มาocเพิ่ม เเล้วมาใช้คู่กับ8800GTSนี่ได้ไหมครับ มันจะเเรงกว่าใช้คู่กับamd x2 3600+ ไหมครับ

เดือนหน้าจะได้comไหม่เเล้วครับ
                              - ดีครับ
                              - แรงกว่าครับ

Comment

Working...
                              X