overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: 3.0E 478 เพิ่มแรมเป็น 2 g ดีมั้ย รึเปลี่ยนsystem

OverclockZone Member

Default 3.0E 478 เพิ่มแรมเป็น 2 g ดีมั้ย รึเปลี่ยนsystem

ตอนนี้ใช้ 512*2 ผมลากไปได้ที่ 3.6 ถ้าผมเปลี่ยนคิดว่าจะเป็น พวก uccc 1*2 G อ่ะแล้วลากไปซัก 4 G จะคุ้มมั๊ย เผื่อเล่นเกมส์ อ่ะคับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เพิ่มแรมเป็น 2GB ก็อยู่ได้นานแล้วครับ เพิ่มการ์ดจออีกหน่อยอยู่ได้นานละ

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    เพิ่มแรมเป็น 2GB ก็อยู่ได้นานแล้วครับ เพิ่มการ์ดจออีกหน่อยอยู่ได้นานละ
    มันจะนานได้ซัก 2-3 ปี ม่ะ ตอนนี้ใช้ 7600gs @640/1870

OverclockZone Member w123's Avatar
    Dragon computer & services พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น3

ลากขนาดนั้นความร้อนเท่าไรครับ

OverclockZone Member w123's Avatar
    Dragon computer & services พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น3

Quote Originally Posted by peza555 View Post
    มันจะนานได้ซัก 2-3 ปี ม่ะ ตอนนี้ใช้ 7600gs @640/1870
    ลากขนาดนั้นความร้อนเท่าไรครับ อยากรู้จัง

UCCC มันวิ่ง 260 เป็นอย่างต่ำ บอร์ดดีๆก็ 275

ผู้มาเยือนYF3
    Guest

นั่นสิครับ ปัญหาหนักอกผมเหมือนกัน
    กลางๆปีหน้ากว่าจะตัดงบอีกครั้งถึงจะได้ซื้อเครื่องใหม่
    แต่ผมยังไม่ค่อยพอใจเทคโนโลยีการ์ดจอ+CPU ตอนนี้

ใช้ 3.0E เหมือนกันเลย
    Ram 512x2
    แต่การ์ดจอผมเป็นฝั่งสีแดงแฮะ x1600 pro
    ซึ่งก็พอไหวนะครับ ถ้าปรับกลางๆ

ก็อยากจะข้ามขึ้นไปเล่น X1900 - X1950 บวกแรมเป็น 2G (เผื่อไว้รอ Aion )
    ไม่ทราบว่ามันจะคุ้มไหมครับ?

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

ขึ้นอยู่กับงบและความสบายใจส่วนตัวมากกว่าครับถ้ามีงบและอยากเปลี่ยนแบบคนใจร้อนก็ซื้อใหม่ได้เลยครับเพื่อความสบายใจ ส่วนการจะเพิ่มแรมก็ต้องดูว่าถ้าเพิ่มแรมแล้วพอใจกับสิ่งที่ได้มามากแค่ไหนลองยืมๆเพื่อนมาลองก่อนก็ได้ครับ เพราะช่วงนี้เทคโนโลยีไปไวมากเลยครับถ้ายังพอใจกับประสิทธฺภาพเคริ่องเดิมอยู่ก็ใช้ต่อไปซักพักจะดีกว่าอีกซักพักค่อยเปลี่ยนน่าจะคุ้มกว่าในเรื่องของประสิทธิภาพของเครื่องแบบก้าวกระโดด เพราะอีกไม่นานจนเกินรอ DDR3 น่าจะเข้ามาเป็นมาตรฐานแล้ว อีกทั้ง CPU ใหม่ๆเริ่มมีให้เห้นแล้วแต่ราคายังไม่น่าซื้อนักซึ่งอีกไม่นานน่าจะลดราคาลงอีกเพราะช่วงนี้การแข่งขันกำลังดุดันขึ้นเรื่อยๆ ด้าน VGA รุ่นแรงๆเริ่มมีให้เห็นมากขึ้นที่รองรับ dx10 แต่รุ่นสูงๆราคายังแพงอยู่และเกมส์ที่รองรับก็ยังเพิ่งเริ่มทยอยกันออกมาอีกไม่นานเมื่อ dx10 กลายเป็นมาตรฐานแล้ว VGA Card ต่างๆน่าจะมีตัวเลือกที่คุ้มกับราคามากกว่าขณะนี้ ยังมีอีกหลายอย่างที่ควรพิจารณานะครับอย่างน้อยถ้าเครื่องเดิมยังตอบสนองการใช้งานได้อยู่ก็น่าจะรอครับ

โชคดีครับ

OverclockZone Member Sensaura's Avatar

เงินที่จะซื้อ ddr1 2GB มันมากเอาการเลย

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ยังแรงอยู่ครับ โคด E ด้วยครับ ทั้งร้อนและแรง

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

Quote Originally Posted by peza555 View Post
    ตอนนี้ใช้ 512*2 ผมลากไปได้ที่ 3.6 ถ้าผมเปลี่ยนคิดว่าจะเป็น พวก uccc 1*2 G อ่ะแล้วลากไปซัก 4 G จะคุ้มมั๊ย เผื่อเล่นเกมส์ อ่ะคับ
    1G ก็พอได้อยู่นะผมว่า เปลืองตังค์ปล่าวๆนา... หยอดกระปุกไว้รอจัดชุดใหม่ดีกว่ามั้งครับ....

จะลาก4G สงสัยต้องเล่นน้ำนะเนี่ย เพราะแค่เดิมๆก็ร้อนตับแตกอยู่แล้ววว... เคยใช้มาและ..

GMM Grammy !!~*

ขายยก System แล้วซื้อใหม่ครับ

ของเก่าผม P4 2.8E P4P800E-Deluxe Ram2G

7600GS DDR3 ขายไปหมดนั้นแบบรีบ ๆ ได้มาหมื่นเอ็ดหน่อย ๆ ครับ

ผมเอา หมื่นกว่า ๆ ที่ได้มา ซื้อ

X2 3600+ 2700
    MB 3400
    VGA 5890
    Ram 1290

สิ้นเดือนที่ผ่านมาไปจับแรมมาอีก 1G เป็น 2G เท่าเดิม ตอนนี้เก็บเงินไว้สองพัน กำลังมองหา CPU Cooler ดี ๆ อยู่ครับ

เปลี่ยนเลยครับ แนะนำ ๆ อิอิ

อาจจะได้เพิ่มส่วนต่างนิดหน่อย แรมลดลง 1G แต่ได้ประกันเพิ่มเต็ม 3 ปี + ความแรงที่มากกว่าเดิม

เกือบ 3 เท่าครับ คุ้มที่จะเปลี่ยนครับ

OverclockZone Member touchz's Avatar

1g พอแล้วละครับ ผมลอง 2G เหมือนจะเยอะจนไม่รู้จะเอาไว้ทำอะไร หุๆ

Default ---

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นครับ แต่ก็ทำให้ผมลังเลอยู่ดี เอาเป็นว่าใช้ๆ ไปก่อนล่ะกัน
    เรื่องความร้อนการ์ดจอ ทีแรก 80+ แต่พอ เอาพลาสติกที่รอง ออกเหลือ ประมาณ 70 ครับ Full load นะ

Bookmarks

Bookmarks