overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ถามคนที่เปิด Bot หน่อยครับ ไม่ว่าจะเป็น Ragnarok,โยกัง ฯลน

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

Talking ถามคนที่เปิด Bot หน่อยครับ ไม่ว่าจะเป็น Ragnarok,โยกัง ฯลน

พอดีตอนนี้ ใช้ CPU Atlon 3200 อยู่เปิด Bot อยู่ประมาณ 8-9 ไอดี CPU ทำงานที่ 70%+
    แรม 512/667 *2 Dual

เช่น โปรแกรม KoreExII เป็น Bot ที่ใช้เปิดอยู่ ครับ

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อ X2 3600 มาใช้ เพราะ Atlon 3200 นั้นไม่ไหวเล่นเกมณ์ 3D แทบไม่ได้เลยกระตุก มาก ๆ ตอนเจอ effect เยอะ บางทีธรรมดาก็กระตุก

เลยอยากถามว่า ถ้าซื้อ X2 3600

1. CPU จะทำงานเท่าไหร่

2. มันจะยังกระตุกเหมือนเดิมไหมครับ

3. มันจะพอเล่นเกมณ์ 3D แบบไม่กระตุกได้ไหมครับ

ปรกติถ้าไม่เปิดบอท มันก็เล่นได้ครับ การ์ดจอผม X1950 Pro 250MB 256Bit

ถามอีกอันครับ DX 9 กับ DX 10 แสดงภาพต่างกันมากไหมครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

1.เปิดบอท ต้องแรม เยอะหน่อย
    X1950 Pro 250MB 256Bit ผมว่าไม่น่ามีปัญหาละ CPU คงรีบพลังไม่หมดแน่เลยกระตุก
    2.DX 9 กับ DX 10 ต่างเห็นได้ด้วยตา
    3.CPU จะทำงานเท่าไหร่ อันนี้ไม่รู้ต้องลอง แรงว่า แรงกว่าเดิมเยอะ คอนเฟิม
    Last edited by kidnapped1; 10 Jul 2007 at 00:51:06.

OverclockZone Member soniconline's Avatar

ขอนอกเรื่องนิดนึง

ผมเลิกเล่นมาประมาณ 3 ปีได้ ตอนนี้ก็ยังเข้าไปเดินเล่นๆ อยู่ รู้สึกเหมือนกับว่า อดีตไ่มมีวันหวนกลับ

คิดถึงสมัยที่ ไปวางวอใน map หนอนแดง ลากนากา ตบกับมือปีศาจ จัง -*-

OverclockZone Member

nocomment คอมพิวเตอร์สำหรับบอท ไม่ใช่ anti-bot นะครับ แต่เคยเปิดแค่ ragnarok แค่นั้นแหละ koreExII 12 ตัวชิวๆกับ Athlon 3200+ 939 Ram1GB Dual เคยเปิดมากสุด 16 ตัว CPU usage ไม่ถึง 50% แน่นอนขึ้นอยู่กับ background process อย่างอื่นด้วยนะ

บอทตัวอื่น หรืออะไรก็ตามที่ไม่ใช่ kore จะกินทรัพยากรมหาศาล คาดว่าต้องหนีไปเล่น intel นู่น ถ้าเปิดเป็นอาชีพเช่นนี้ - -* แต่อย่างไรก็ตามไม่อยากให้ไปสิ้นเปลืองกะมันมากอ่ะนะ
    Last edited by dogdog; 10 Jul 2007 at 00:50:34.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

รันมากแบบนี้เพิ่มแรมด้วยก็ดีนะครับ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

เพิ่มแรมจะทำให้ CPU Usage น้อยลง ด้วยเหรอครับ จะได้ซื้อทั้ง CPU ทั้ง RAM เป็น 2 G

จะมีกฎหมายใหม่ออกมา จับและปรับคนทำบอท

ต่อไปอนาคตบอท มืดมนแน่ครับ

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

Quote Originally Posted by BalZeBuB View Post
    จะมีกฎหมายใหม่ออกมา จับและปรับคนทำบอท

ต่อไปอนาคตบอท มืดมนแน่ครับ
    ติดคุกด้วยนะครับ ระวังหน่อย ก็แล้วกันช่วงนี้ให้ดูลาดเลาไปก่อนว่าจะเอาจริงแค่ไหนไม่อยากเห้นคนในเวปนี้ไปขึ้นหน้า1 ครับ

ด้วยความปรารถนาดี

จำคุก ปรับ .......... เสียประวัติมหาศาล ได้ไม่คุ้มเสียคับ

เหมือนยาเสพติด อย่าคิดลอง ^^ มาเตือนเอาไว้

OverclockZone Member chichiol6's Avatar

เพิ่มแรมอีกสักหน่อยก็ดีครับ และมันก็ปกติครับถ้าเปิดบอทด้วยแล้วเล่นเกมส์ไปด้วย เครื่องช้าแน่นอน
    แล้วเปิดที8-9ตัว เครื่องอึดแน่ๆ แนะนำถ้าจะเล่นเกมส์ก็ให้ปิดบอทไปซะก่อนหรือถ้าไม่อยากปิดบอทก็ไม่ต้องเล่นเกมส์นะครับโดยเฉพาะเกมส์หนักๆมันจะกระตุกจนเห็นได้ชัด

เพื่อนผมซื้อคอมมาสเปคอย่างดี แต่เอามาเปิดบอทอย่างเดียว 10-20ตัว ไม่เอาไปทำอย่างอื่นเลยคิดดู

อ้อบอทแรคพวกตระกูลKore จะเปลืองทรัพยากรมากกว่าบอทโยกังนะ

OverclockZone Member num458's Avatar

ระหว่างนะครับ เห็นในกฎหมาย ใหม่มีบท ลงโทษในเรื่องนี้ด้วย จะบังคับ ใช้ในเดื่อนนี้ กลางเื่ดือน
    ใครรู้เรื่องกฎหมายใหม่ช่วยนำมาบอกต่อ กันหน่อย ครับ

OverclockZone Member wongwiwh's Avatar

Quote Originally Posted by soniconline View Post
    ขอนอกเรื่องนิดนึง

ผมเลิกเล่นมาประมาณ 3 ปีได้ ตอนนี้ก็ยังเข้าไปเดินเล่นๆ อยู่ รู้สึกเหมือนกับว่า อดีตไ่มมีวันหวนกลับ

คิดถึงสมัยที่ ไปวางวอใน map หนอนแดง ลากนากา ตบกับมือปีศาจ จัง -*-

เหมือนกันสมัยเรียนเล่นหามรุ่งหามค่ำกว่าจะ 99 ได้เพื่อน ได้น้อง
    เด๋วนี้เจอแต่บอทเลยเลิกเล่นไปเลย

OverclockZone Member ayucawaii's Avatar

เลิกเถอะนะจ๊ะบอทอะ ไม่งั้นติดคุกนะ เหอๆ

OverclockZone Member badghost's Avatar

1. CPU จะทำงานเท่าไหร่ = การที่ CPU จะทำงานมากน้อยขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่าง ไม่แน่ที่ CPU ขึ้นเยอะอาจจะไม่เกี่ยวกับบอทก็ได้ บอท 8-9 ตัวมันเด็กๆ

2. มันจะยังกระตุกเหมือนเดิมไหมครับ = ตามข้อ 1

3. มันจะพอเล่นเกมณ์ 3D แบบไม่กระตุกได้ไหมครับ = เปลี่ยนเป็น 3600+ เร็วขึ้นเยอะมากสำหรับการเปิดบอท แต่ยังเร็วไม่พอครับสำหรับการเปิดบอทเยอะๆพร้อมเล่นเกมส์อีนไปด้วย อยากเล่นพร้อมกันได้จริง ต้องเล่นอย่างต่ำ C2D + ram 2 g ขึ้นไป ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่จำนวนบอทและความสามารถในการเซ็ทบอท แล้วเกมส์ 3D ที่คุณจะเล่นมันเกมส์อะไรละ เกมส์บางเกมแค่เล่นเฉพาะเกมส์นั้นเกมส์เดียวก็กินทรัพยากรทั้งหมดของเครื่องหมดแล้ว อีกอย่างผมไม่รู้ว่าคุณใช้ โปรแกรม KoreExII เวอร์ชั่นไหนอยู่ เพราะว่าบางเวอร์ชั่นจะกิน CPU กับ Ram มากผิดปกติ

ปล. (ไม่เคยสนับสนุนการเปิดบอท)
    Last edited by badghost; 11 Jul 2007 at 02:31:50.

บอทคืออะไร ?คำนิยาม บอท เป็นคำที่ถูกย่อมาจากคำทับศัพท์ โรบอท(Robot) ซึ่งแปลว่าหุ่นยนต์ ในทางซอฟร์แวร์นั้นความหมายเป็นโปรแกรมไม่ใช่เครื่องจักร ผมได้ยินคำว่าบอทครั้งแรกสมัย IRC เกิดใหม่ ๆ ซึ่งมีความหมายเป็นโปรแกรมทำงานอัตโนมัติ ใช้งานวัตถุประสงค์เพื่อในการเฝ้าห้องแชท IRC และการทำงานต่าง ๆ ตามที่เจ้าของสั่งได้ และคำว่า Bot หรือ บอท ก็ถูกใช้ในหลาย ๆ แหล่งและผู้คนก็มักใช้คำว่า บอท คำเดียวซึ่งสื่อให้ทราบว่า เป็นโปรแกรมซึ่งทำงานอัตโนมัติ โดยทั่วไปแล้วบอทจะถูกสร้างเลียนแบบด้วยองค์ประกอบสองส่วนใหญ่ ๆ คือ ผู้ใช้ + โปรแกรม ในส่วนของการเลียนแบบโปรแกรมนั้น ถ้าเป็นลักษณะไครแอ้น/เซิร์ฟเวอร์(Client/Server) โปรแกรมจะถูกเลียนแบบในส่วนไครแอ้นเท่านั้น ดังนั้นการทำงานของบอท เสมือนมีผู้ใช้+โปรแกรมทำงานอยู่จริง ๆ จากที่กล่าวมาข้างต้น จึงสรุปได้ว่า บอท เป็นโปรแกรมเลียนแบบทำงานอัตโนมัติแทนผู้ใช้จริง การทำงานก็เสมือนผู้ใช้งานจริง ดังนั้น ไม่ได้มีการแฮ็กค์ข้อมูล เปลี่ยนแปลงข้อมูล รวมถึงการขโมยข้อมูลในเซิร์ฟเวอร์ ที่ก่อให้เกิดความเสียหายได้แต่อย่างใด

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ในตัวกฎหมายนั้นส่วนใหญ่จะเขียนไว้แบบกว้าง ๆ ซึ่งต้องนำไปตีความดูเจตนาการกระทำความผิดเจาะจงอีกครั้ง ซึ่งในแง่กฏหมายเดิมที่ผ่านมานั้น ดูเหมือนว่าจะเอาผิดอะไรมิได้ เพราะบอทเป็นโปรแกรมซึ่งสร้างสรรค์ขึ้นมาใหม่ แม้จะเป็นการลอกเลียนแบบการทำงาน แต่มิได้คงรูปลักษณ์ของเกมส์ไครแอ้นเดิมมา อีกทั้งโปรแกรมที่สร้างสรรค์ขึ้นมาใหม่ก็มีลิขสิทธิ์ติดตัวทันทีนับตั้งแต่สร้างขึ้น
    ตามที่กฏหมายลิขสิทธิ์ได้บรรยัติไว้ ในส่วนตัวกฎหมายใหม่ที่จะออกมาในเร็ววันนี้ ก็เช่นเดียวกัน ยังคงข้อความกว้าง ๆ เอาไว้ ไม่ได้เจาะจงเฉพาะบอท ถ้านักคอมพิวเตอร์อ่านแล้วดูเจตนาไปในทางการแฮ็กค์ข้อมูล การเจาะระบบข้อมูล เป็นส่วนใหญ่ แต่กระนั้นเอง กฎหมายอาจยังต้องแก้อีกมาก ถึงแม้จะออกกฎหมายนี้มาก็ถ้าเอาเข้าจริงก็จะมีผลกระทบมากมายยกตัวอย่างเช่น GoogleBot ซึ่งเป็นโปรแกรมค้นหาอัตโนมัติในเว็บไซต์(เซิรฟเวอร์)และในตัวเครื่องคอมพิวเตอร์(ผู้ใช้) เพื่อค้นหาและนำข้อความหรือข้อมูลในเซิร์ฟเวอร์และในเครื่องผู้ใช้ไปเผยแพร่ในเสิร์ทเอ็นจิ้น นี้เป็นเพียงกรณีตัวอย่าง ซึ่งจะส่งผลกระทบใหญ่หลวง และยังมีระบบอื่น ๆ อีกมากมายขอไม่กล่าวถึง ณ ที่นี้
    เมื่อจะเป็นคดีความนั้น ก็ย่อมต้องมีเจ้าทุกข์ ในที่นี้ก็คือผู้ให้นำเข้าเกมส์ซึ่งได้รับลิขสิทธิ์โดยตรงจากผู้ผลิตก็คือ Asiasoft แต่เมื่อเรามาวิเคราะห์เจตนารมณ์ของ AS ผมเชื่อว่าทาง AS ได้คำนึงถึงประโยชน์ของบอทอยู่แล้ว(จากเกมส์ Rag) เมื่อมาสู่เกมส์โยวกัง จากที่นำไอเท็มแบบต่าง ๆ ที่นำออกมาจำหน่ายนั้น ก็ได้รับผลประโยชน์ทั้งทางตรงและทางอ้อมเรื่อยมา อีกทั้งเป็นเกมส์เล่นฟรี จำจะต้องมีผู้เล่นมาก ๆ เข้าไว้ยกตัวอย่างเช่น ถ้ามีผู้เล่นสัก 1000คน มีคนซื้อไอเท็ม 1% คือ 10คน แต่ถ้ามีผู้เล่น 1ล้านคน จำนวนผู้ซื้อไอเท็ม 1%เท่าเดิมแต่มีมากถึง 1หมื่นคน ดังนั้นถ้าให้เลือกระว่างมีผู้เล่น 1พันคนกับมีบอท 1ล้านคน ถ้าเป็นผมจะเลือกบอท ผมก็คิดว่า AS ก็คิดเช่นเดียวกัน จากการปราบปรามบอทที่ผ่านมาก็สังเกตุได้ว่า ไม่ได้แบนผู้เล่นจนหมดซ่ะทีเดียว มักจะคงเหลือไว้ให้เสมอ เชื่อว่านโยบายไม่ได้เป็นการปราบบอทให้หมดไปจากเซิร์ฟเวอร์ แต่เป็นนโยบายลดจำนวนบอทที่มีผู้เล่นคนเดียวลงมากกว่า ส่วนเรื่องการป้องกันบอทและโปรแกรมช่วยเล่นนั้น หลายคนยังไม่เข้าใจ หลายคนอาจจะเข้าใจแล้วว่าแท้จริงแล้วทาง AS ไม่ได้เป็นผู้กระทำ(เห็นไปด่า GM กันจัง) แต่เป็นการใส่ระบบมาจากผู้ผลิต(เกาหลี) ทาง AS เพียงแค่อับเดทตามข้อตกลงเท่านั้น เพราะฉะนั้นทาง AS ไม่ได้รับรู้เรื่องระบบหรือเทคนิคการเข้ารหัสหรือป้องกันอะไรเลย ถือว่าเป็นเพียงผู้ใช้ที่ได้รับลิขสิทธิ์เผยแพร่เกมส์เท่านั้น แต่ถ้าทาง AS จะเอาผิดกับทางเราก็ต้องไปพิสูจน์ในศาลให้ได้ว่า เราได้กระทำความเสียหายต่อเค้าอย่างไร ซึ่งเรามองแล้วดูจะมีแต่ผลประโยชน์ทั้งทางตรงและทางอ้อมซ่ะมากกว่า แต่เมื่อพิจารณาในกฎหมายใหม่ที่จะออกนี้ ในส่วนพนักงาน จะมีการสั่งให้หยุดติการดำเนินการ(เซิร์ฟเวอร์)และส่งข้อมูลทั้งหมดให้เจ้าพนักงาน แน่นอนเพียงข้อนี้เชื่อว่าทาง AS ไม่ยอมเป็นแน่ ในตัวบทกฎหมายที่จะออกมาใหม่นี้ หรือกฎหมายเก่า ๆ ที่ผ่านมาการที่จะเอาผิดต่อผู้กระทำผิดนั้น ศาลเค้าดูที่เจตนาการกระทำความผิด ซึ่งบอทไม่ได้เป็นตัวแฮกค์ข้อมูลที่จะทำให้ก่อเกิดความเสียหายต่อข้อมูลหรือทรัพย์สิ
    น อย่างเช่น มีคนแฮกค์ข้อมูลเข้าไปยังธนาคารเพื่อไปขโมยเงิน เป็นต้น จะเห็นว่าเจตนาการกระทำความผิดมันแตกต่างกันมาก และอย่างที่บอกไปแล้วว่าตัวบทกฎหมายยังต้องเอาไปตีความดูเจตนาการกระทำความผิดอีกจึง
    เขียนแบบกว้าง ๆ เอาไว้ ก็ให้มองแบบกว้าง ๆ แล้วเอามาเทียบกับบอทดูครับ แล้วจะมองเห็นว่าบอทสมควรจะถูกดำเนินคดีดังตัวอย่างทีกล่าวไว้หรือไม่
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เกมส์ออนไลน์ที่ไร้บอท
    ผมได้เขียนบทความเรื่องนี้ไปแล้ว เคยเอามาให้อ่านครั้งหนึ่ง ลองหาอ่านดูในส่วนของบทความน่ะครับ โดยสรุปแล้วคือเกมส์ออนไลน์จะไม่เจ้งเพราะบอท ส่วนใหญ่จะได้รับผลประโยชน์มากกว่า(ทุกค่ายเกมส์ทราบดี) ตัวที่จะเป็นตัวทำลายเกมส์ออนไลน์จริง ๆ คือเซิร์ฟเวอร์เถื่อน ที่เปิดซ้อนทับกับผู้นำเข้าเกมส์ทำให้ผู้เล่นหันไปเล่นเซิร์ฟเวอร์เถื่อนแทนเป็นส่วน
    ใหญ่ แน่นอนครับ รายได้ขาด คนเล่นหาย เซิร์ฟเวอร์จริงก็อยู่อย่างกระท่อนกระแท่น หลายค่ายก็รอวันปิด ไม่ก็ปิดไปแล้ว นี่เป็นความจริงที่คงต้องยอมรับ ดังนั้นถ้าเกมส์ออนไลน์ค่ายใดที่ไม่มีบอท(จากที่เคยมี) คนเล่นจะหันไปหาเซิร์ฟเวอร์เถื่อนทันที(ถ้าเกมส์นั้นยังได้รับความนิยมอยู่) ด้วยเหตุผลที่ตอบตรงกันแบบง่าย ๆ ว่า เล่นเซิร์ฟเวอร์เถื่อนมันเล่นง่ายกว่า

อ้างอิงจาก http://yglight.nakhonthai.net/ ลองเข้าไปอ่านดูนะครับ

Credit : คุณ slowman จาก mod2play

---------------------------------------------
    การที่ CPU จะทำงานมากน้อยขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่าง ไม่แน่ที่ CPU ขึ้นเยอะอาจจะไม่เกี่ยวกับบอทก็ได้ บอท 8-9 ตัวมันเด็กๆ
    แล้วทำไมเวลาปิดบอทหมด CPU ทำงานที่ 0 ล่ะครับถ้าไม่เกี่ยวกับบอท เวลาปิดหมด CPU มันก็น่าจะทำงานอยู่นะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่จำนวนบอทและความสามารถในการเซ็ทบอท
    อีกอย่างผมไม่รู้ว่าคุณใช้ โปรแกรม KoreExII เวอร์ชั่นไหนอยู่ เพราะว่าบางเวอร์ชั่นจะกิน CPU กับ Ram มากผิดปกติ
    KoreExII นี่ไม่ว่าจะเว่อชั่นไหน ก็ กินแรมไม่เกิน 5-7% ต่อ 1 ตัวครับ อันนี้ยืนยันได้ เพราะใช้มานานกว่า 3 ปี ทุกเว่อชั่น รัน พอ ๆ กันหมด และการเซทบอทเนี่ยไม่เกี่ยวกับ CPU เลยนะครับ การเซทบอทแค่ให้บอทมันทำงานตามที่เรา สั่ง ไม่ว่าจะเซทอาชีพไหน ๆ เซทต่างกัน CPU ก็รันอย่างที่บอก หมดแหละครับ

อย่าคุยเรื่อง Bot เลยเตอะ อยากคุยเรื่อง CPU กับ RAM ที่จะเพิ่มมากก่าครับ ถ้าจะให้เลปี่ยนไปเล่น Intel คงไม่ไหวครับ ตังค์ไม่มี เพราะต้องเปลี่ยน เมนบอร์ดด้วย จ่ายไม่ไหว งบมีแค่ 5 พันกว่า กะจะซื้อ CPU กับ RAM ตามที่คนข้างบนบอกอ่ะครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เหอๆๆ

OverclockZone Member badghost's Avatar

KoreExII นี่ไม่ว่าจะเว่อชั่นไหน ก็ กินแรมไม่เกิน 5-7% ต่อ 1 ตัวครับ อันนี้ยืนยันได้ เพราะใช้มานานกว่า 3 ปี ทุกเว่อชั่น รัน พอ ๆ กันหมด และการเซทบอทเนี่ยไม่เกี่ยวกับ CPU เลยนะครับ การเซทบอทแค่ให้บอทมันทำงานตามที่เรา สั่ง ไม่ว่าจะเซทอาชีพไหน ๆ เซทต่างกัน CPU ก็รันอย่างที่บอก หมดแหละครับ
    ----------------------------------------------------
    แน่ใจเหรอครับ เวลาคุณรันบอทคุณไปเซทที่ Priority เป็น High หรือยัง คุณปรับ Time out ไปขนาดไหน ปรับ AI เท่าไหร่ ถ้าคุณเปิดบอทมา 3 ปีกว่าจริง เมื่อปีแรกคุณเอา CPU Atlon 3200 ที่ไหนมารับบอทเหรอ คุณถึงบอกว่ามันรัน 5-7% ทุกตัว 3 ปีก่อนผมยังใช้ AMD XP2200 อยู่เลย ใช้กับ Kore classic เปิดได้ 30 ตัว แต่ Kore II ปัจจุบันแค่ ไม่ถึง 20 ตัว ก็เปิดบอทไม่ค่อยจะขึ้นแล้ว บอท Kore รุ่นแรกๆมีแค่ไม่กี่ฟังก์ชั่น ให้บอทเดินไปตีมอนเตอร์เองได้ วาล์ปกลับได้ ก็ดีใจกันแล้ว หลังจาก KoreII เริ่มพัฒนาขึ้นจากตัวแรกๆ ก็ไม่ได้ต่างกับKore ตัวเดิมเท่าไหร่นัก พัฒนาขึ้นมาเรื่อยๆ ผ่านการ คอมไพล์คำสั่งมาหลายต่อหลายครั้ง นับวันตัวบอท KoreII มีแต่จะขนาดใหญ่ขึ้นเรื่อย ปัจจุบันทำได้สารพัด การทำงานมันก็ซับซ้อนขึ้นกว่าบอทตัวแรกๆมากมายนัก

เลิกคุยเรื่องบอทเถอะ ผมเลิกปล่อยมาตั้งแต่มันเหลือ M ละ 5 บาทแล้ว แต่ที่แน่ๆ คุณเปลี่ยน CPU กับเพิ่ม Ram เครื่องคุณเร็วขึ้นแน่ แต่จะเร็วขึ้นขนาดที่คุณอยากได้หรือป่าว อันนี้ผมก็ไม่รู้
    Last edited by badghost; 11 Jul 2007 at 21:41:25.

KNVB's Avatar
    แม่เมาะ , ลำปาง

8-9ตัวสเปคตามนี้กระตุกผมว่าแปลกแล้วหละครับ อีกอย่างมันก็มีหลายปัจจัย ทั้งในตัวบอทเอง ว่าสั่งให้ซ่อนคำสั่งอะไรไว้รึป่าว เช่น ยกเลิกการมองเห็น Item ของคนอื่นยกเลิกการมองเห็น Effect ส่วนต่างๆเหล่านี้ถึงแม้จะเล็กน้อยแต่ก็สำคัญมากๆครับ ที่สำคัญคือมันช่วยลด Cpu Usage ลงไปได้เยอะทีเดียวถ้าปิดทั้งหมดทุกตัวที่เปิด อีกอย่างเรื่องของ Process ที่ทำงานเบื้องหลังก็มีส่วนอยู่เยอะ(มาก) เพื่อนผมบางคนบ่นว่าคอมพ์ช้า ไม่รู้โดนไวรัสป่าวเพราะพี่เค้าชอบมาเล่น ให้ผมไปดู เปิดดูสเปคมัน โอ้โห มันแรงกว่าไอที่บ้านเราอีก แต่เปิดมาที่ Cpu กินไป 40-50 ขวาล่างตรง Task Bar นี่ไม่ต้องพูด เกิน 10 - - โปรแกรมยังไม่รวม Spyware ต่างๆอีก ที่ช้าเพราะว่าพี่เค้าคนที่มาเล่นเป็นทหารไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ใช้คอมพ์เปิดเวบไซท์ต่างๆ เวลาเจอถามอะไรก็ตอบ Yes อย่างเดียวทำให้ โดนพวก Ads ต่างๆ มาแจกจ่ายสปายแวร์ให้รวมทั้งโปรแกรมอะไรเยอะแยะเต็มเครื่องทีเดียว ยิ่ง IE ไม่ต้องพูดถึง ยังกะ Browser โฆษณามีแต่ โฆษณาของโปรแกรมต่างๆติดอยู่ตรงแถบ ToolBar เต็มไปหมด ฉะนั้นต้องลองสำรวจตัวคุณเองดูก่อนแล้วละครับว่า ตัวคุณเป็นแบบที่ผมกล่าวมาหรือปล่าว

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

kore ยังฮิตเหมือนเดิม

Bookmarks

Bookmarks