Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU +12V ยี่ห้อไหนที่มีมากกว่า20A บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU +12V ยี่ห้อไหนที่มีมากกว่า20A บ้างคับ

เคยทราบมาว่า PSU ที่ใช้กับ การ์ดจอแรงๆ ต้องมี+12V มากกว่า20A

แล้วยี่ห้อไหนที่มีมากกว่า20A บ้างคับ

แล้วบางครั้งผมเจอมันมี +12V หลายๆเส้น แล้วบางเส้นไม่ใช่20Aก็มีด้วยหรองับ

แล้วมันต้องใช้กี่เส้นสำหรับ พวก 8800gts/x หรือ 2900xt

ขอบคุงงับ ... รบกวนอีกแล้ว

เริ่มต้นที่

http://www.jedicool.com/list.php?cate=6&productid=568

Comment

Originally posted by happypig View Post
      เคยทราบมาว่า PSU ที่ใช้กับ การ์ดจอแรงๆ ต้องมี+12V มากกว่า20A

แล้วยี่ห้อไหนที่มีมากกว่า20A บ้างคับ:
      ราคาเกิน 2500 ก็จะเริ่มจ่ายเกินครับ

Originally posted by happypig View Post
      แล้วบางครั้งผมเจอมันมี +12V หลายๆเส้น แล้วบางเส้นไม่ใช่20Aก็มีด้วยหรองับ:

ต้องดูที่ฉลากกำกับข้าง PSU น่ะครับ แต่ส่วนใหญ่แต่ละเส้นจะจ่ายใกล้เคียงหรือเท่ากันครับ

แล้วมันต้องใช้กี่เส้นสำหรับ พวก 8800gts/x หรือ 2900xt

ขอบคุงงับ ... รบกวนอีกแล้ว
      8800gts ใช้ 6pin 1
      2900xt ใช้ 6pin 1 + 1 เส้นที่เป็น 8pin = 2 เส้น

Comment

นี่ไงครับ

Comment

โอ้ววว...จริงๆด้วยแหะ

Comment

โอ้...ขอบคุณมากๆคับ

Comment

ว่าแต่...เท่าที่กระผมเห็นมา จากเวปนะงับ

PSU มียี่ห้อ ส่วนมากจะจ่ายไฟนิ่งพอสมควร

....BUT.......มีแต่ enermax เท่านั้นหรอ ที่จ่าย +12v เกิน 20A (แบบว่าเยอะกว่าเว่อร์ๆเลย)

ช่วยตอบทีว่ามีตัวเลือกเป็นยี่ห้ออื่นให้เลือกอ๊ะเป่า เพราะมันแพงมากเยย

Comment

Thermaltake ครับถูกกว่าเยอะเลยแต่ประกันน้อยกว่าครับ รู้สึกจะปีเดียว

Comment

ของผม +12V แค่ 18A อะ
                  *แต่มี +12V 2 ตัว นะ หิหิหิ

Comment

ว่าแต่...เท่าที่กระผมเห็นมา จากเวปนะงับ

PSU มียี่ห้อ ส่วนมากจะจ่ายไฟนิ่งพอสมควร

....BUT.......มีแต่ enermax เท่านั้นหรอ ที่จ่าย +12v เกิน 20A (แบบว่าเยอะกว่าเว่อร์ๆเลย)

ช่วยตอบทีว่ามีตัวเลือกเป็นยี่ห้ออื่นให้เลือกอ๊ะเป่า เพราะมันแพงมากเยย

1950Pro ต้องการ +12v 30A recommend ..

ของดี มันก็ต้องแพงเป็นธรรมดา ก็หามือสองเอาดิคับ PSU ประกัน 3 ปี มีถมไป

Comment

ผมก็ไปถ่อยมาครับ รุ่นนี้เลย enermax460watt เพราะเจ้าตัว x1950pro มันฉุดไฟ 12 โวลต์ ตกไปเหลือ 11.6 เองคับ เลยเสียวๆ ใช้นานๆไป กลัวมันหลับครับ ปลอดภับไว้ก่อน

Comment

ง่า...งั้นขอเวลาคิดก่อนงับว่าเอาอะไรดี

ขอบคุณทุกๆท่านมากงับ

Comment

Working...
                        X