Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำที่ใส่ในชุดระบายความร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำที่ใส่ในชุดระบายความร้อน

ผมอยากทราบว่าน้ำที่เอามาใส่ในชุดระบายความร้อนต้องเป็นน้ำยาเฉพาะที่ขายตามร้านเท่านั้นหรือเปล่าครับน้ำแร่ได้มั้ยแนะนำทีครับ คือผมพึ่งเริ่มเล่นชุดน้ำนะครับ แล้วก็อยากทราบอีกว่าน้ำที่เอามาใส่ในชุดน้ำ
    ผมอยากได้แบบสีๆ เรืองแสงบ้าง มีวิธีไหนหรือมีลิงค์บอกวิธีทำก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    เด็กใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ แล้วว่างๆ ผมจะเอาเคสผมมาโชว์บ้าง ขอบคุณอีกครับ

สำหรับผมนะครับ เอาน้ำยาสำหรับชุดระบายความร้อนนั้นๆจะดีที่สุดครับ หรือถ้าจะใช้น้ำธรรมดาก็ได้แต่ไม่ควรใช้น้ำก๊อกครับ ควรจะใช้น้ำกลั่นเพราะมันบริสุทธิ์ครับผมไม่มีสารเจอปน ถ้าใช้น้ำก๊อกอาจเกิดตะกอนในหม้อน้ำไว ที่จริงกระทู้ในนี้เคยมีท่านนึงสอนทำน้ำเลืองแสงจากปากกาเน้นข้อความแต่ไม่อยากแนะนำครับเพราะสารเหล่านี้อาจทำให้เกิดความเสียหายกับชุดระบายความร้อนของท่านได้

Comment

น้ำกลั่น/น้ำเปล่า

Comment

เล่นมาหมดแล้ว เสียตังไปเยอะ สรุปที่ดีสุด คือน้ำกลั่น ปตท ขวดละ 10 บาท

Comment

Originally posted by newsgau View Post
          เล่นมาหมดแล้ว เสียตังไปเยอะ สรุปที่ดีสุด คือน้ำกลั่น ปตท ขวดละ 10 บาท
          มา คอนเฟิม.... เพราะใช้เหมือนกัน บ่มี ตังซื้อคูลแลนซ์

Comment

Originally posted by numz View Post
            มา คอนเฟิม.... เพราะใช้เหมือนกัน บ่มี ตังซื้อคูลแลนซ์
            ก็เพราะไม่มีตังเหมือนกันอะครับ เลยอยากรู้ว่า ใช้น้ำอะไรได้อีก หุหุ

Comment

น้ำกลั่นโลด...อีกคน

Comment

OoO น้ำกลั่นเด้อ

Comment

น้ำกลั่นโลด เพราะไอ้ Coolant มันช่วยแค่เล่นกับแสงไฟ เพราะ Coolant มันทำหน้าที่ยืดหยุ่นจุดของน้ำเดือดเอง เช่นจาก 100 อาจจะไปเดือดที่ 110-120 อ่า

Comment

ในกรณีผมนะครับ วันนั้นต่อบล้อกไม่แน่น น้ำเลยรั่วหกออกมาท่วม VGA ไปเลย พิสูจน์ได้ครับว่า คูลแลนซ์ ไม่นำไฟฟ้า ถ้าวันนั้นผมเอาน้ำกลั่นใส่แล้วเปิดเครื่อง...ทั้งการ์ดจอทั้งการ์ดเสียงผมไปหมดแน่ครับ ลองคิดดูครับ จะเลือกราคาหรือความปลอดภัย ??

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
                      ในกรณีผมนะครับ วันนั้นต่อบล้อกไม่แน่น น้ำเลยรั่วหกออกมาท่วม VGA ไปเลย พิสูจน์ได้ครับว่า คูลแลนซ์ ไม่นำไฟฟ้า ถ้าวันนั้นผมเอาน้ำกลั่นใส่แล้วเปิดเครื่อง...ทั้งการ์ดจอทั้งการ์ดเสียงผมไปหมดแน่ครับ ลองคิดดูครับ จะเลือกราคาหรือความปลอดภัย ??
                      น้ำกลั่นไม่นำไฟฟ้าครับ รวมทั้งน้ำมันด้วยครับ

Comment

Originally posted by Terabyte View Post

บอร์ดผม ตัวที่ใช้อยุ่ ก็จมน้ำ มาแล้ว อิอิ ยังใช้อยุ่ถึงตอนนี้เลย

Comment

ของ thermaltake liuqid cooling (สีเขียว ) ที่ร้าน tk แบบนั้นเรืองแสงหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by numz View Post
                            บอร์ดผม ตัวที่ใช้อยุ่ ก็จมน้ำ มาแล้ว อิอิ ยังใช้อยุ่ถึงตอนนี้เลย
                            น่ากลัวจัง ไม่ยักรู้ว่าท่านหนุ่มก็เล่นบทซาดิสกับบอร์ดด้วย อุอุ

Comment

PEPSI เลย

Comment

Working...
                              X