Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของแรมค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของแรมค่ะ

น้องใหม่มาแล้วค่ะ ณ เวลานี้เมื่อไม่นาน เครื่องของดิฉันมีแรมอยู่ 1G เป็นแบบ 215*2 คือว่า ณ เวลานี้อยากจะเพิ่มแรม อีก 1G แต่เป็นแบบ 1G เลยค่ะเพราะประหยัดกว่าซื้อ 2 ตัวมันจะมีผลอะไรกับเครื่องใหมค่ะ คอมดิฉันเป็นรุ่นนิยม ประหยัดสุด ณ เวลานี้ค่ะ

สวัสดีด้วยครับ

มีอย่างเห็นได้ชัดครับ

Comment

สวัสดีครับ

Comment

ใส่ได้ไม่มีปัญหาอะไรกับเครื่อง

Comment

อ่าก็แรงขึ้นครับ เห็นๆ เพราะจะแรมจะเพิ่มจาก1Gเป็น2G

แต่ แรมของคุณนะ 512*2นะครับ มะใช่ 215*2 อิอิ

Comment

อ่านะ
            ตามที่ผมเข้าใจคือมีอยู่แล้ว 512*2 แต่จะซื้อตัวละ 1 G มาเสียบอีกเป็นมีแรมทั้งหมด 3 ตัว แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย?
            ตอบ...ไม่มีปัญหาคับถ้าแรมไม่ได้วิ่งคู่ ถ้าของเดิมวิ่งคู่แล้วเอามาเสียบเพิ่มอีก1ตัว มันก็จะวิ่งคี่แล้วคับ

ว่าแต่...น้องใหม่"ไร้"บริสุทธิ์เลยเหรอ เหอะๆ

Comment

ให้ดี ใส่เป็นคู่ดีกว่านะ แต่กินไฟเยอะ ขึ้นอีกหน่อย
              แต่ถ้าแรมไม่ใช่ Dual ไม่มีผล ครับ

Comment

Working...
              X