Announcement

Collapse
No announcement yet.

850xt กับ 7600 gs อันใหนหน้าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 850xt กับ 7600 gs อันใหนหน้าเล่นกว่ากันครับ

ระหว่าง 850xt กับ 7600 gs อันใหนหน้าสนกว่ากันครับ
    ช่วยตอบหน่อยนะครับ

7600 gs เป่าผมว่า

Comment

ผมชอบ 850XT ครับ
      Last edited by Gearhead; 10 Jul 2007, 14:06:02.

Comment

850 แรงกว่าแต่เก่ากว่าด้วย

เกมส์ไหมๆ่ 7600 ภาพสวยกว่าครับ

Comment

ถ้าจะเน้นเล่นเกมใหม่ๆ 850XT เสียเปรียบอย่างแรงตรงที่ ไม่รองรับ DX9.0c ที่มี Shader Model 3.0 ครับ

หลายเกมมันเริ่มบังคับใช้แล้วเหมือนกันครับ ตรงนี้ 7600GS ได้เปรียบครับ

Comment

850XT แรงกว่ามาก แต่ Support แค่ SM 2.0
            7600GS แรงน้อยกว่า แต่ Support ถึง SM 3.0

Comment

ได้อย่างเสียอย่างนะครับเนี้ย T_T

Comment

งั้นเดี๋ยวลงผลเทส 3DMark01/03/05 / ตู้ปลา ของ ATI X850XT PE ให้ดูละกัน (ตอนนั้น)
                เคยใช้มาเมื่อปีที่แล้ว อะ
                P4 630@3.8 (ถ้าเอามาใส่ E6600 ตอนนี้คงจะคะแนนกระฉูดดดดดด)
                ATI X850XT PE @ จำไม่ได้ละว่าลากไปเท่าใหร่ นะ 555+
                *ตอนนั้น 06 ผมยังไม่ได้โหลดไว้ก็เลยไม่มีผลเทส อะ

Comment

แรงจังครับ พอๆกะ x1950pro เลยคับ

Comment

ตอนนั้นซีพียูอะไรครับ

Comment

Originally posted by nicolas View Post
                      ตอนนั้นซีพียูอะไรครับ
                      ใช้ P4 630 3.0@3.8 ครับ
                      บอร์ด ASUS P5L-MX 945G
                      การ์ดจอ GECUBE ATI X850XT PE

Last edited by TWK.; 10 Jul 2007, 20:39:22.

Comment

ผมมีโอกาสใช้ GLX GF7600GS 256MB DDR3 1.2ns Dual DVI
                        โดยรวม...ดีครับ หากใครมีอะไร หรือใช้แล้วมีปัญหา ผมอยากให้พยายามช่วยกันเสนอแนะและถามตอบกันบ่อยๆ เพราะเราจะได้นำปึญหามาคิดแก้ไขและป้องกัน ผมเน้นเรื่องการใช้งานเรื่องนี้เป็นหลัก

Comment

X850XT มันก็น่าสนอยู่แหละครับ แต่มันติดที่ว่ามันรองรับแค่ SM2.0 นี่ซิ ซึ่งเดี๋ยวนี้ต่อให้มีการ์ด SM2.0 แรงแค่ไหนก็ทำแกงอะไรไม่ได้ครับ เดี๋ยวนี้เกมที่เรียก SM3.0 เท่านั้นเยอะขึ้นเรื่อย ๆ แล้ว คงได้ลาจาก SM2.0 ตลอดกาลในอีกไม่นานนี้แน่ ๆ

ปล.แต่ถ้าไม่ได้เน้นเล่น หรือเล่นแต่ไม่ได้เน้นเกมใหม่ ๆ ผมว่ามันก็โอเคอยู่นะ ถ้าได้มาถูก ๆ น่ะ

Comment

ยังไงก็ X850 ไม่ต้องสนใจ SM3 SM2 ก็หรอยแล้ว

Comment

ตอนแรกผมก็อยากเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ แต่พออ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกดีจัง ^_^

Comment

Working...
                              X