Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU C2D ตัวไหนที่น่าเอามาเล่นเกมส์ มากที่สุดคร๊าบ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU C2D ตัวไหนที่น่าเอามาเล่นเกมส์ มากที่สุดคร๊าบ...

อยากรู้จัง... CPU C2D ตัวไหนที่ทุกคน อยากเอามาเล่นเกม ถ้าไม่มองในเรื่องของราคา...
    ส่วนตัวผมชอบ Q6600 นะ....อิอิ

Q6600 เกินความจำเป็นสำหรับเล่นเกมส์ แต่ถ้าเอามาทำงานเรนเดอร์ต่อยอดเงิน นั่นน่ะ คุ้มกว่า
    โดยส่วนตัวแล้ว E6300 ก็เล่นเกมส์ได้แล้ว แต่ถ้าจะเอากลาง ๆ ก็ E6600 นี่ล่ะ

Comment

ถ้าไม่มองในเรื่องราคาก็มองในเรื่องความคุ้มค่าหน่อยแล้วกันงับ เอารุ่นเล็กก็เล่นได้เช่นกัน ได้ใช้งานเต็มที่ด้วย เอาตังค์ที่เหลือไปลงอย่างอื่น
      หากต้องการนำไปทำงานหนักๆ ก็เล่นรุ่นใหญ่ได้เลยแบบไม่ต้องคิดมาก รับรองคุ้มแน่....

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        Q6600 เกินความจำเป็นสำหรับเล่นเกมส์ แต่ถ้าเอามาทำงานเรนเดอร์ต่อยอดเงิน นั่นน่ะ คุ้มกว่า
        โดยส่วนตัวแล้ว E6300 ก็เล่นเกมส์ได้แล้ว แต่ถ้าจะเอากลาง ๆ ก็ E6600 นี่ล่ะ
        ขอบคุณคร๊าบ เห็นว่า E6300 กับ E6320 ราคาใกล้เคียงกันอะ น่าเล่นตัวไหนดี ถึงจะคุ้มเงินสุดๆๆ
        จะได้เอาตังไปอัดการ์ดจอ..อิอิ

Comment

E6320 cache เยอะกว่า แต่ OC ได้น้อยกว่า อิอิ แล้วแต่คะ แต่เป็นเราเลือก E6320

Comment

เล่นเกมส์ sempron ก็เหลือแล้วล่ะครับ เอาเงินไปอัดที่การ์ดจอดีกว่าครับ

Comment

เอ้าพี่นัท นี่ Intel เน้อ แหมจะมาจุดชนวนเองเหรอคะ รักน่ะ จุ๊บส์ ๆ

Comment

e1240 ถ้า ไม่ OC นี่ เล่นเกมส์ ได้ไหมครับ

Comment

E2140 เล่นเกมส์ได้เหมือนกันคะ ประหยัดแต่ก้เล่นได้คะ คือ ใน C2D นี้ รู้สึกว่าเกือบทุกรุ่นทำดีหมดเลยคะยกเว้น Qaod core ที่ไม่ใช่ Quad core แท้คะ

Comment

ถึงจะ 4 Core ปลอม (Double Dual Core) แต่ก็แรงกว่า Dual Core ชุดเดียวนะค้าบ *-*

Comment

Originally posted by dewiez View Post
                      ถึงจะ 4 Core ปลอม (Double Dual Core) แต่ก็แรงกว่า Dual Core ชุดเดียวนะค้าบ *-*
                      อ่ะแน่นอนคะ แรงกว่าอยุ่แล้ว เรายังอยากได้เลย แต่ไม่ไหว เก็บตังเหนื่อย รอให้มีเงินเยอะกว่านี้
                      บวกกับ Peryn ออก จะเอาตัว Top ของมันมาใช้

Comment

QX6700 แรงงงงงงงงงง

Comment

ผมใฝ่ต่ำครับ ขอ E6300 พอครับ หุๆ

Comment

ตามลายเซ็นผมก็ OK นะครับ ถูกดีด้วย แต่ซิงค์ต้องดีหน่อย มันร้อน ถ้าขืนใจมัน

Comment

quad core เอาไปเล่นoblivionกับgothic3ได้ลื่นสบาย ถ้ามีเงินเยอะและจะเอารองรับเกมในอนาคตด้วยQuad coreก็น่าสนใจไม่น้อยครับ เพราะยังไงถ้าใช้ก็คงสามารถรองรับเกมในอนาคตได้อีกหลายเกมเลยทีเดียว แต่ว่ายังไงสูงสุดก็ต้องคืนสู่สามัญเพราะฉะนั้นจะใช้อะไรแล้วแต่ที่งบท่านนั่นล่ะ ถ้า dual แนะนำ e6600 ส่วนquadนี่รออีกซักระยะน่าจะดี

Comment

Working...
                              X