Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากที่ OC แล้ว ทดสอบความเสถียรกันยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากที่ OC แล้ว ทดสอบความเสถียรกันยังไงบ้างครับ

รัน 32 M พร้อมกัน 2 หัว แล้วเปิด orthos ไปด้วยยังงี้ป่ะครับ

หรือว่า รัน 32 M พร้อมกัน 2 หัว แล้วค่อยไป รัน orthos

อีกอย่าง orthos ปรับยังไงดี ระหว่าง 1-10 สงสัยมานานแล้ว

------------------------------------------------------------

ผมลองรัน 32 M 2 หัวพร้อมกันแล้วไม่รัน orhtos มันใช้เวลาน้อยกว่าที่รัน orthos ไปด้วย

Originally posted by Z_internet View Post
    รัน 32 M พร้อมกัน 2 หัว แล้วเปิด orthos ไปด้วยยังงี้ป่ะครับ

หรือว่า รัน 32 M พร้อมกัน 2 หัว แล้วค่อยไป รัน orthos

อีกอย่าง orthos ปรับยังไงดี ระหว่าง 1-10 สงสัยมานานแล้ว

------------------------------------------------------------

ผมลองรัน 32 M 2 หัวพร้อมกันแล้วไม่รัน orhtos มันใช้เวลาน้อยกว่าที่รัน orthos ไปด้วย
    ใช้เวลาน้อยกว่าก็ถูกต้องแล้วครับ เพราะ orthos แย่งใช้งาน CPU ส่วนหนึ่ง ส่วนที่ถามว่า 1 - 10 น่าจะเป็น priority ยิ่งเยอะตัว orthos ยิ่งใช้งาน CPU มาก >> เกิดความร้อนมากขึ้น >>> โอกาส hang มากขึ้น ถ้าอยากเทสหนักๆ ให้รัน priority 10 ครับ

Comment

รันไปก็ดูเรื่องความร้อนดีๆเน้อ ระหว่างพุ่งจู้ดจนน่าตกใจ....

Comment

พุ่งพอว่า
        แต๊ป นี่สิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          พุ่งพอว่า
          แต๊ป นี่สิ

แล้วถ้าเหมือนเสียงระเบิดล่ะครับ ทั่น

Comment

อย่าลืมเกมส์ยิงไข่ไดโนเสาร์ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
              อย่าลืมเกมส์ยิงไข่ไดโนเสาร์ด้วยนะครับ
              เล่นเกมส์ หนักๆ ทั้งหลาย 555+
              ไม่ค้างหรือบลูสกรีนเป็นใช้ได้

Comment

สังเกตุการณ์จากการใช้งานจริงๆดูดิ ถ้าหากติดๆขัดๆๆหรือว่าขึ้น bluescreen เป
                นอันว่าไม่ค่อยดี ลดลงนิดนึงครับพี่น้องครับ

Comment

ระวังพังนะ

Comment

Working...
                  X