Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยคับอยากอัพเกรดคอมฯ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยคับอยากอัพเกรดคอมฯ

สเปคเครื่องของผมตอนนี้คือ Pentium4 2.8GHz Ram: 512x2(DDR400) M/B: Asrock 775i65GV VGA:Gefore6200 256mb AGP8xคือที่จริงอยากจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่แต่คิดๆดูแล้วคงหมดไปหลาย ก็เลยก่ะว่าจะเปลี่ยนแค่ CPU ก่ะ การ์ดจอ อยากทราบว่าบอร์ดผมพอจะใช้ Pentium D ได้มั้ยคับ(ที่เล็งไว้ก็ Pentium D 3.0 GHz) การ์ดจอก็ก่ะใช้ Gefore 7600gs สเปคแบบนี้พอจะใช้เล่นเกมส์ที่ออกตอนนี้ ปรับแบบกลางๆได้มั้ยคับ (ตัวอย่างเช่นS.T.A.L.K.E.R.Shadow.of.Chernoby, C&C3 หรือแบบ Lost planet)

ป.ล.ใจจริงอยากได้ Gefore7900gs แต่ราคา***งกับ 7600 มั่กๆ กำของคนใช้AGP ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคับจะไปซื้อแล้ว

dก้ออัพได้คับ ตามที่คุณต้องกานน่ะแหละ...แต่..จะเล่นเกมส์ที่ว่าแล้วปรับระดับกลางผมว่าก้อยังมีกระตุกบ่อยหน่อยล่ะคับ เพราะประสิทธิภาพโดยรวมก้อยังสู้เกมส์นี้ไม่ไหว...

Comment

มีงบเท่าไรครับ

Comment

dก้ออัพได้คับ ตามที่คุณต้องกานน่ะแหละ...แต่..จะเล่นเกมส์ที่ว่าแล้วปรับระดับกลางผมว่าก้อยังมีกระตุกบ่อยหน่อยล่ะคับ เพราะประสิทธิภาพโดยรวมก้อยังสู้เกมส์นี้ไม่ไหว...
        เกมส์ไหนคับ

มีงบเท่าไรครับ
        ผมก่ะประมาณ8,000อ่ะคับ จะซื้อทีเดียวเลยไม่อยากค่อยๆซื้อ(ถ้าเดือนนี้โบนัสออกนะ)

Comment

ผมว่า ขาย ที่มีอยุ่แล้วซื้อใหม่เลยดีกว่าครับ แรงได้ สบายๆเลยครับ

Comment

ผมคิดว่าขายได้ไม่กี่ตังหรอกคับ ตอนแรกก็ก่ะว่าจะเปลี่ยนบอร์ดก่อนแล้วทยอยซื้อ แต่คิดไปคิดมาใช้ตัวนี้ไปซักพัก รอมีเงินเยอะกว่านี้ค่อยซื้อเครื่องแรงๆดีกว่า พอมีบอร์ดดีๆแนะนำบ้างมั้ยคับ ใจจริงอยากใช้ core2เหมือนกัน แต่เห็นเค้าบอกว่าบอร์ดที่ใช้อยู่นี่ ใช้ได้แค่Pentium D

Comment

แปลี่ยบอร์ดมันก็ต้องเปลี่ยนแรมด้วย งบจะไม่พอ VGA ซิครับ

DFI DARK แรงดีไม่มีตก 4800
              RAM 667 512x2 1600
              ที่เหลือ VGA ก็ขาย บอร์ด+แรม สัก3000 ไมน่าเกินนี้ เท่ากับ มีเงินประมา 4500 ซื้อการ์ดจอ X1650XT ครับ

Comment

ลืมบอกไป PSU ผม 400w เอง ต้องซื้อใหม่ด้วยใช่มั้ยคับ เครียดเลย...ตัดสินใจไม่ได้

Comment

ไม่คิดมากก็ ASROCK 1333-667 เหลือเงินซื้อ PSU เลยครับ

Comment

ถ้ายังงั้นรบกวนจัดให้ผมหน่อยคับ สุดๆละงบหนึ่งหมื่น (เปลี่ยนหมดยกเว้นcpuใช่มั้ยคับ)

Comment

มาต่อหน่อยคับ อย่าพึ่งทิ้งผม ได้โปรด ฮาๆ

Comment

บวกที่ขายเท่ากับ 13000 นะครับ คร่าวๆ

DFI DARK 4800
                        RAM ROX 512X2 1600
                        GALAXCY 7900GS 5600
                        PSU DELUX 500W 1000
                        13000
                        Last edited by wikorn; 11 Jul 2007, 22:10:02.

Comment

แท้งกิ้วคับพี่

Comment

เอ่อ...ว่าแต่ DFI Dark นี่ DFI Infinity P965 Dark ตัวนี้ใช่มั้ยครับ

Comment

คุยกัน 2คน หนุงหนิงจัง

Comment

Working...
                              X