Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับเปงไงมั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับเปงไงมั้ง

CPU X2 3600+ =2350
    MainBoard Asrock Alive =2100 โอป่าวครับ
    HDD WD 160 sata2 =1800 ไม่แน่จายราคา
    DDR DDR2 1G/667Kingston =1500

VGA 8600GTS เอายี่ห้อไหนดีครับราคาเท่าไหร่ (หรือว่าจะรอ X2600XTดีอะครับ อันไหนจะแรงก่าราคาถูกก่าอ่าครับ)
    Case เปล่า =400
    PSU Enermax460W =2100
    งบ18000 ได้สุด 19000 แต่ไม่อยากให้ถึง 19000

การ์ดจอผมไม่แน่จายว่าจะเอาอันไหนดีอ่าครับแต่ที่แน่ๆ คงไม่เอา ที่ไม่ซัพ dx 10อ่าครับเพราะเครื่องนี้ช่ายประมาน 3ปีอะครับ ส่วนใหญ่ก็จะเล่นเกมออนไล พวก สเปเชี่ยลฟอร์ด พวกนั้นแล้วก็ดอทเอ

มาช่วยหน่อยนะครับๆ

ถ้า DX10 แน่ 86GTS ก็แรงดีครับ

แรมสัก 2G ถ้าเป็นไปได้ หรือ 1G ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ที่เหลอลงตัวแถมถูกดีด้วยครับ

Comment

อ่า 2600XT กะ 8600GTS ราคาต่างกานมากไหมครับ 2600XT ราคาเท่าไหร่เหรอครับ
      แล้ว 8600GTS เอายี่ห้อไหนดีอ่าครับ spark ไหวป่าวอะ หรือว่า 2600XT ยี่ห้ออะไรราคาเท่าไหร่ด้วยนะครับ งิงิ คิดหนักๆ อยู่

Comment

26XT 4900
        86GTS SPARK 7000 เล่นได้ครับ ไม่มีปัญหา

Comment

ถามเปงข้อๆนะคับ
          1.นั้น ผมเปลี่ยนเปง X2600XTตัวท้อปดีอะป่าวครับได้เอาตางที่เหลือไปเพิ่มแรมอ่า หรือว่า 8600GTS จะคุ้มก่าอ่าครับ
          2.26XTตัวท้อป กะ sark 86gts ความแรงมานต่างกานมากไหมครับเมื่อเอาไปเล่นเกมเนี่ยแต่ก็ไม่ได้เน้นเกมมากครับเพราะผมเล่นแต่พวกเกมออนไลอ่า(ไม่รู้เกมออนไลการ์ดสูงไหมนะเนี่ย) เน้นเปิดหลายๆโปรแกรมเปลี่ยนน่าจอไวๆหน่อยอะครับ

3.ราคาตัว 26XT ตัวท้อปเนี่ยมานเท่าไหร่เหรอครับ

ไม่รู้รบกวนมากไปป่าวเนี่ย แหะๆ แต่ก็ขอบคุณมากครับที่เปงที่ปรึกษาให้ครับ อิอิ

Comment

ถามเปงข้อๆนะคับ
            1.นั้น ผมเปลี่ยนเปง X2600XTตัวท้อปดีอะป่าวครับได้เอาตางที่เหลือไปเพิ่มแรมอ่า หรือว่า 8600GTS จะคุ้มก่าอ่าครับ 86 แรงกว่าครับ คุ้มเปล่าต้องถามตัวเอง ถ้าใช้เต็มที่ก็คุ้มรับ แรมมากก็ดีนะครับ
            2.26XTตัวท้อป กะ sark 86gts ความแรงมานต่างกานมากไหมครับเมื่อเอาไปเล่นเกมเนี่ยแต่ก็ไม่ได้เน้นเกมมากครับเพราะผมเล่นแต่พวกเกมออนไลอ่า(ไม่รู้เกมออนไลการ์ดสูงไหมนะเนี่ย) เน้นเปิดหลายๆโปรแกรมเปลี่ยนน่าจอไวๆหน่อยอะครับ ถ้าเกมส์ ออนไล XT ก็เหลือๆแล้วครับ

3.ราคาตัว 26XT ตัวท้อปเนี่ยมานเท่าไหร่เหรอครับ 5000 โดยประมาณครับ
            ไม่รู้รบกวนมากไปป่าวเนี่ย แหะๆ แต่ก็ขอบคุณมากครับที่เปงที่ปรึกษาให้ครับ อิอิ

Comment

ขอบจายครับ

Comment

Working...
              X