Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากร้องไห้ (commando)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากร้องไห้ (commando)

ผมเพิ่ง flash bios จาก 1001 เป็น 1302 ครับ แต่พอใช้ 1302 ไปแล้วทดสอบโปรแกรมแล้ว
    คะแนน มันน้อยลงครับก็กะจะไปใช้ 1001 เหมือนเดิมแต่พอจะ flash ให้เป็น 1001 มันบอกว่าเก่ากว่าที่เรามีมันไม่ยอมให้ flash กลับทำไงดีครับ

ทำใจครับ อย่าเสี่ยงเลยครับ แฟลชกลับ ถ้าไม่ผ่านมันอาจจะไปไม่กลับเลยนะครับเจ๊งเอาง่ายๆ แต่ผมว่าคะแนนลด มันไม่ได้เลวร้ายอะไรนักหรอกครับ (เอ่อ ไม่ทราบว่าลดลงแบบฮวบๆจนน่าตกใจรึป่าวครับเนี่ย หวังว่าคงไม่ใช่อย่างนั้น) แค่เครื่องทำงานลื่นๆไม่หน่วงลงก็โอเคแล้วครับ

Comment

คะแนนกลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ (อายจังผมเข้าไปปรับใน bios ผิดที่อะทำให้คะแนนมันน้อบลง)
      ต้อนนี้แก้แล้วหายแล้วครับคะแนนมากกว่าเดิม อิอิ ค่อยยังชั่วหน่อย
      แต่ยังแฟลชกลับไม่ได้นะครับยังไงมันก็ไม่ยอมอยู่ดี
      Last edited by apichate; 11 Jul 2007, 08:10:28.

Comment

แป่วว ดีใจด้วยท่าน

Comment

ใช้ตัวใหม่ได้แจ่มก็โอเชอ่ะนะ....

Comment

นึกว่าพี่หมีเป็นไรไปซะแล้ว

Comment

เอ่ ใช้โปรแกรมตัวไหนแฟลตอ่ะคับ

ใช้ EZ-Flash 2 แฟลตหรือเปล่า

ผมใช้ P5B-E PLUS กับ P5K-E WiFi-AP ใช้ EZ-Flash 2 ก็แฟลตตัวเก่ากว่าได้ทั้งคู่คับ

หรืออาจจะเป็นที่ หมี ไม่เหมือนใคร ยังไงก็ลองดูละกันนะคับ

Comment

ใช้โปรแกรม ตัว เก่าๆ หน่อย มา flash ใน dos ครับ ตัวที่ ติดมา กับ แผ่น driver ก็น่าจะได้

Comment

Originally posted by apichate View Post
                  คะแนนกลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ (อายจังผมเข้าไปปรับใน bios ผิดที่อะทำให้คะแนนมันน้อบลง)
                  ต้อนนี้แก้แล้วหายแล้วครับคะแนนมากกว่าเดิม อิอิ ค่อยยังชั่วหน่อย
                  แต่ยังแฟลชกลับไม่ได้นะครับยังไงมันก็ไม่ยอมอยู่ดี
                  ไปเปิดการทำงานของ TM2 ใน BIOS ใว้อะดิ 555+
                  เคยเป็นเหมือนกัน CPU มันจะหน่วงๆ นะ Didabild มันก็จบ ครับ

Comment

Working...
                  X