Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีผมควรเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีผมควรเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

งบ23000 กำลงจะซื้อมีไรควรเปลี่ยนบ้างครับ

CPU AMD AHTLON64 X2 3600+
    M/B ASUS MSN/M2V Chinp n Vidia FSB 2000/1600MHz
    DDR-RAM II 1GB/667
    HDD SATA 160GB/7200RPM
    FDD 1.44MB/Card Reader Int.
    DVD-RW 18X/20X
    VGA EN7300GS 256MB
    Sound ADI 6 Ch HD Audio
    LAN 10/100/1000Mbps
    Speaker 1000W
    Mouse Optical PS/2
    Keyboard PS/2
    CASE ATX 450W
    Monitor LCD 17''

เพิ่มตังค์อีกหน่อย ได้ฮาร์ดดิสก์ 250G และหา psu ดีๆสักตัวน่าจะโอเค รอท่านอื่นต่อละกัน

Comment

ใช้งานด้านใหนครับ

Comment

เล่นเกมเป็นหลักครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ใช้งานด้านใหนครับ
          ใช้งานด้านหน้าครับ

Comment

Originally posted by tong123 View Post
            ใช้งานด้านหน้าครับ
            เอามาให้ผมลองใช้หน่อยซิ

Comment

เล่นเกมส์ VGA กับ RAM เลยครับ

Comment

ลดเมนบอร์ด ขยับ การ์ดจอ จะทำให้เล่นเกมสืได้ดีขึ้นในงบเท่าเดิมครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ลดเมนบอร์ด ขยับ การ์ดจอ จะทำให้เล่นเกมสืได้ดีขึ้นในงบเท่าเดิมครับ
                  ขยับ การ์ดจอ ระวังเปิดไม่ตินนะพี่หนึ่ง ล้อเล่น

Comment

ขอบคุณครับช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยจิครับ

Comment

7300GT DDR3 2500
                      7600GS DDR3 3500

Comment

ดู 7300GT DDR3 Galaxcy ที่กลับมาจากการเครม เทสเมื่อกี่นี้เอง กับ CPU 939 3000+ @ 2.5 แรม 512 แถวเดียว อิอิ ไม่มีผิดหวังเล่นได้ทุกเกมส์

Comment

เน้นเล่นเกมยังไงอัดกาดจอให้สูงไว้ก่อนครับ

Comment

Working...
                          X