Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ s-video notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ s-video notebook

ผมซื้อสาย 7 pin ที่แปลงเป็น av แต่พอต่อแล้วไม่มีภาพขึ้นเลยครับ (ร้านที่ซื้อบอกว่าต้องใช้ 4 pin ภาพถึงจะมีครับ แต่ผมเห็นว่าที่เสียบ notebook ผมมี 7 pin เลยซื้อ 7 pin มา) ช่วยแนะนำทีครับว่าควรทำอย่างไรดีครับ notebook ผมการ์ดจอ geforce 7300 (lenovo 28r)

ไม่เกี่ยวครับ จะ4 หรือ 7 พิณ ก้อใช้ได้ครับ ลองตั้งค่าไห้ออก 2 จอหรือยังครับ ถ้าไม่ตั้ง ต่อไห้ สายดีแค่ไหนก้อไม่ออกครับ

Comment

ขอถามหน่อนยครับ ว่าคุณไปเปิด ให้มัน โคลนจอแล้วหรือยังล่ะครับ

Comment

จขกท น่ะสนใจในกระทุ้ที่ตัวเองตั้งด้วยนะครับ อย่าตั้งลอยๆ ต่อให้เป็น 8800gtx หรือ gma950 มานต้องต้องตั้งค่าจอที่สองคับ

Comment

ผมก็เคยใช้ครับ s-video to av เหมือนมันจะมองไม่เห็นโทรทัศน์ อะครับ คลิกขาวก็ไม่มีคำว่า "ส่งสัญญานภาพไปยัง..." ผมเลยต้องไปเปลี่ยนเป็น s-video to s-video มันก็มองเห็นปกติครับ

Comment

Working...
          X