Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งได้บอร์ด Asrock 775i65G มาฟรี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งได้บอร์ด Asrock 775i65G มาฟรี

เพิ่งได้บอร์ด Asrock 775i65G มาฟรี
    พี่เขาให้มาอ่ะครับ ผมจะใช้ cpu ตัวไหนดีครับมันรองรับ core2duo จะใช้รหัสอะไรดี
    e4xxx หรือ e6xxx ช่วยแนะนำหน่อยครับ (แต่เล็ง e6320 ไว้) อุปกรณ์เดิมที่มี
    ram kingston 512*2/400
    hdd seagate sata2 160gb
    vga agp inno3d 6200 ddr2 256mb/64bit

ปรกติใช้งานทั่วไป มีเล่นเกมส์บ้าง คล็อกบ้างแล้วแต่อารมณ์
    ไม่อยากใช้ p4 กะ pd อยากเล่นคอร์ทูครับ แล้วมันจะคุ้มไหมถ้าเล่นคอร์ทู เน้นความเสถียรด้วยครับ
    เพราะบางวันเปิดโหลดบิททิ้งไวทั้งวันทั้งคืน
    เดิมใช้ cel d 2.4ghz 478
    p4p800-se
    กะอุปกรณ์เดิม

ขอบพระคุณที่แนะนำครับ

เป็นผมจะซื้อแค่ e2xxx ครับ (ถ้าใส่ได้) ดูองค์ประกอบแล้วไม่ค่อยน่าจะคุ้ม นอกจากว่าจะอัพบอร์ดขึ้นไปอีกในอนาคต

Comment

มีงบเท่าไหร่เล่นเท่านั้นเลย

Comment

ยัง DDR1 อยู่เยย เล่น E6XXX ดูแล้วไม่ค่อยแจ่มนะ....

Comment

บอร์ดตัวนี้มันดึงพลังCPU มาได้ไม่ค่อยเต็มที่เท่าไหร่ครับ

เป็นบอร์ดตัวประหยัด ที่สามารถเอาชิป 865 ในอดีตมาใช้กับ CPU รุ่นใหม่ๆได้ และมีอุปกรณืที่ติดมาอย่างครบถ้วน

ถ้าจะลงทุนกับบอร์ดตัวนี้อาจจะไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ เชื่อว่าอาจจะได้เปลี่ยนอย่างอื่นอีกในอนาคต แต่ถ้าจะเอามาใช้ชั่วคราวกับของเดิมๆไปก่อนก็ใช้ได้ครับ

แต่ถ้าจะใช้ยาวๆล่ะก็ เอาที่มันสมน้ำสมเนื้อกัน อย่าง Celeron D4xx หรือ E21xx ก็น่าจะเพียงพอนะครับ ลงทุนอีกไม่หนักมาก แต่ถ้างบเยอะก็ไม่ว่ากัน ลงทุนCPU รุ่นแพงๆไปก่อนก็ได้แล้วเดี๋ยวค่อยเปลี่ยนอย่างอื่นตามทีหลัง

Comment

ขอบคุณกับทุกคำตอบครับ ก็ได้มาฟรีอ่ะครับ หรือจะเล่นแค่ p4 631 ดีครับ ประหยัดงบด้วย
            พอสมน้ำสมเนื้อกันไหม หรือแล้วแต่งบของผม เพราะ p4 631 พอซื้อได้ แต่ e6320 เนี้ยะก็ลำบากเหมือนกัน
            แต่ก็อยากใช้ core2 กะเขาบ้าง

Comment

Working...
            X