Announcement

Collapse
No announcement yet.

4coredual จะลาก 2140 ได้ถึงเท่าไหร่เหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4coredual จะลาก 2140 ได้ถึงเท่าไหร่เหรอ

4coredual จะลาก 2140 ได้ถึงเท่าไหร่เหรอ
    แบบใช้งานได้นะครับ

จะถึง2.0gh ไหม เดิมsink

BSEL Mod เลยคับ
    ไปไกลแน่

Comment

อ่ะ เอาแบบ ธรรมดา อ่ะ ถึงไหม ครับ 4coredual ตัวนี้ อะ อยากรู้

Comment

น่าจะได้บัส 300 นะครับตัวนี้เคยเล่นกับ e4300

Comment

ชุดนี้ผมใช้อยู่ อัดมาที่2.0GHz แบบเดิม สบายมาก

ของผมไปตันอยู่ที่ 292 ทั้งแบบเดิมๆและทำ BSEL Mod

แต่ถ้าทำ BSEL Mod เมนบอร์ดจะเห็นCPU เป็นบัส 1066 (266 x 4)

ดูๆแล้ว BSEL แทบช่วยอะไรไม่ได้เลย

Comment

ที่บอกว่าแน่นอนนะคือsinkเดิมๆเอาความร้อนอยู่แน่นอนนะครับ
            Last edited by JINDASAMUD; 16 Jul 2007, 13:16:35.

Comment

1 ลากแล้ว การ์ดจอ AGP มันจะขึ้นตามหรือปล่าว พอดีผมใช้ของเก่าเป็น AGP
              2 และอยากรู้ว่าเพื่อนๆใช้แรมอะไรครับ แรมถูกๆอย่าง APACER จะไปได้ไกลแค่ไหนครับ

Comment

AGP ไม่ขึ้นครับ ใช้อยู่เหมือนกัน
                ส่วนแรมผมใช้ Kingmax DDR 512x2 อีกเครื่อง Kingston DDR2 1024x2 มันไปได้พอๆกัน

Comment

- 4coredual จะลาก 2140 ของผมไปได้ที่ 200@282 ไฟเดิมวซิ้งเดิมครับ DDRII 533 3-4-4-10 มากว่านี้เข้าวินโดนไม่ได้

Comment

และเรา ต้อง fix ความถี่ ของ PICE เท่าไหร่เหรอครับ ถ้าเซ็ท auto มันจะ ไฟสูง และจะทำใมห้การด์ จอพังไหม ครับ ถ้าซื้อกะว่า จะ เอาแค่ 250*8 ก็คงพอ แล้วมั้ง

Comment

BSEL Mod มันช่วยก็ต่อเมื่อแรมและ PCI-E มันตันคับ เพราะมันจะปรับ strap น่ะนะ
                      รายละเอียดไปอ่านในกระทู้เอาน่อ

ส่วน 250*8 ก็คงไปถึงล่ะคับ

Comment

ตอนนี้ในไทยมี 4CoreDual-VSTA ขายนะคับ
                        ต่างประเทศมี 4CoreDual-SATA2 แล้วนะคับ มันอัพสล๊อต SATA-I เป็น SATA-II

Comment

Originally posted by dewiez View Post
                          ตอนนี้ในไทยมี 4CoreDual-VSTA ขายนะคับ
                          ต่างประเทศมี 4CoreDual-SATA2 แล้วนะคับ มันอัพสล๊อต SATA-I เป็น SATA-II
                          อยากให้เข้าไทย จัง จะราคาเท่าไหร่น้อ

อยากได้ นะ

Comment

ของผมไปได้ประมาณนี้ครับ ทั้งแบบที่ทำ BSEL Mod และไม่ทำ

Comment

แล้ว E4400 ของผมกับบอร์ดตัวนี้จะไปได้สักเท่าไหรน้อ เพราะที่ผมลองดูกับ DDR ของผม มันไปได้ไม่ไกล ผมสงสัยว่าโดนแรมของปลอมแน่ๆ

Comment

Working...
                              X