Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผู้รู้ช่วยเทียบหน่อยครับระหว่างVGA 2 ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผู้รู้ช่วยเทียบหน่อยครับระหว่างVGA 2 ตัว

เรื่องมีว่า VGA power color x1950pro extreme 256mb ตัวเก่าผมมันเสียเลยส่งเคลม แต่เค้าบอกว่าของหมดให้เปลี่ยนเป็นตัว power colorx1950 512mb แต่ไม่มีรหัส extream คืิอเป็นรุ่นที่ไม่ได้ overclock มาจากทางโรงงานแต่ memory สูงกว่า ไม่ทราบการ์ดตัวเ่ก่า กับ ตัวใหม่ที่ทางบริษัทเคลมจะให้ผมตัวไหนดีกว่ากันครับ
    Last edited by pik; 11 Jul 2007, 11:27:07.

ต้องเขียนว่า Extreme ครับ ถึงจะถูกต้อง
    เอามาลากต่อเองก็ได้นี่ครับ แรมเอามาเพิ่มเองไม่ได้นะครับ ^^
    ตัวเก่าท่านพอจะจำ Core/Mem ได้มั้ยครับเท่าไร ถ้าไม่ต่างมาก 512MB ก็ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      ต้องเขียนว่า Extreme ครับ ถึงจะถูกต้อง
      เอามาลากต่อเองก็ได้นี่ครับ แรมเอามาเพิ่มเองไม่ได้นะครับ ^^
      ตัวเก่าท่านพอจะจำ Core/Mem ได้มั้ยครับเท่าไร ถ้าไม่ต่างมาก 512MB ก็ดีกว่าครับ

เอิ๊กโดน จับerrorไปหนึ่งจุด แก้แล้วนะครับอิอิิ, core/mem = 575MHZ/ 1380MHZ ครับ แต่ผมไม่รู้เสปกของตัว 512 เลยอะ

Comment

รีบคว้าเลยครับ

X1950 Pro 512MB 580/1380
        X1950 pro Extreme 512MB 595/1380

http://www.guru3d.com/article/Videocards/386/2/

Comment

แต่ Extreme บางที่เค้าก็บอก 600/1400 ครับ คลาดเคลื่อนกันไม่เยอะครับ

Comment

โทษทีนะครับผมดูมาผิด core/mem ของตัว256mb extreme ควรจะเป็น 595MHZ/1400MHZ ถ้าcore speed ัมันต่างกันประมาณนี้ clock เองได้สบายๆใช่ไม๊ครับ
            Last edited by pik; 11 Jul 2007, 15:56:32.

Comment

โทษทีนะครับผมดูมาผิด core/mem ของตัว extreme ควรจะเป็น 595MHZ/1400MHZ ถ้าcore speed ัมันต่างกันประมาณนี้ clock เองได้สบายๆใช่ไม๊ครับ

Comment

กดค้างแล้วมันขึ้นมา3กระทู้เลยลบไงดีครับเนี่ย
                Last edited by pik; 11 Jul 2007, 12:11:43.

Comment

ครับ เอาได้เลยครับ

Comment

เครมแต่ได้ของดีกว่ากลับมาแบบนี้ โชคดีมากเลยนะครับเนี่ย ได้เเรมเพิ่มมาตั้ง256เเน่ะ

Comment

โชคดีรึเปล่ายังไม่แน่นะครับ ผมยังรู้สึกลึกๆว่าของเก่าผมมันดีกว่า อยู่กันมาตั้ง6เดือนไปซะละ ขอบคุณท่าน gearhead ด้วยจ้า

Comment

อยากเคลม GTS 320MB แล้วได้ 640MB มั่ง หึหึ

Comment

งั้น 640 เป็น GTX อิอิ

Comment

ทำหน้าเสียใจแล้วบอกว่าไม่มีรุ่นเก่าจริงเหรอครับ
                            เห้อ....ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรคัรบผมขอรับตัวนี้ไว้แล้วกัน(จังหวะนี้ยิ้มที่มุมปากพร้อมกับเสียง อิ อิ เบาๆ แบบไม่ให้จับได้)

Comment

555+

Comment

Working...
                              X