Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม chip north bridge บอร์ด MSI ไม่หมุน ถ้าปล่อยไว้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม chip north bridge บอร์ด MSI ไม่หมุน ถ้าปล่อยไว้

คือ พัดลมตรงนี้ ก่อนจะหยุดหมุนมันเสียงดังมากๆ อยู่ดีๆมันก็เงียบไป ไม่ได้สนใจนึกว่ามันหายเสียงดัง
    ที่ไหนได้ความจริงแล้วมันหยุดหมุนครับ เป็นมา 2 อาทิตย์แล้ว (เล่นได้ปกติทุกอย่าง)

อยากทราบว่า ถ้าปล่อยมันไว้แบบนี้ไปเลย จะเป็นไรไหมครับ ขี้เกียจซ่อม+รำคาญเสียงพัดลม

ขอบคุณครับ

คงไม่เป็นไรมั้ง นอกจากจะร้อนกว่าเดิมแค่นั้นเอง
    ต้องลองใช้ไปก่อนถ้าอยู่ๆดับๆแฮ้งๆแปลกๆ ก็หามาเปลี่ยนครับ

Comment

ระวังแฮ็งค์เท่านั้นแหละคับ อีกอย่างระวังชิป southbridge ร้อนมากจนเสียนะคับ
      ผมเป็นมาสองบอร์ดจนต้องหา sinkมาติด

ของผมใช้เดิมๆๆ
      ส่งเคลม 3 เดือนครั้ง
      เศร้าจิต จริงๆ

Comment

รีบหามาเปลี่ยนดีกว่าครับ ก่อนที่ชิปเซ็ต&เมนบอร์ดจะเจ๊งมากกว่านี้

Comment

ไม่มีไม่เป็นไรครับ แต่ควรถอดพัดลมออกครับ
          ------------------------
          ผมใช้รุ่น msi k7n2 delta-l รุ่นนี้คล้ายๆกับรุ่นที่คุณอ๊อดใช้ แต่ต่างกันตรงที่รุ่นผมไม่มีพัดลม(ไม่มีพัดลมไม่เป็นไร)ครับ และเมนบอร์ดผมตัวสีแดง อิอิ

Comment

เช็คความร้อนด่วนครับ เดี๋ยวตอมจะแฮงค์ใช้นานไม่ได้

Comment

ระยะยาวไม่ดีแน่ วันดีคืนดีอากาศร้อนมากโดยที่เราไม่รู้อาจเกิดอะไรก็ได้
              แนะให้ถอดเปลื่ยน
              หากอยู่ในประกันก็เครมซะ

Comment

ผมว่าที่เค้าใส่มา แปลมามันร้อนจริง
                ถ้ามันไม่ทำงานหรือถอดออก คงจะไม่ค่อยดีเท่าใหร่มั้งครับ
                ตอนทำงานหนักๆ มีค้างเป็นแน่ ควรมื้อมาใส่ใหม่ครับ ตัว 30฿ มั้ง 30มม.

Comment

ถ้ามีประกันก็เอาไปเคลม ถ้าไม่มีก็หาซื้อใหม่ ไม่แพงหรอกครับ

Comment

พัง

Comment

Working...
                    X