overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: - ผมได้ S41 เครื่องเคลม? -

OverclockZone Member poon4209's Avatar

Default - ผมได้ S41 เครื่องเคลม? -

บ่ายวันนี้ได้มานั่งเช็กเนื้อที่ Hdd ก็สงสัยอยู่แล้วว่าทำไม Drive C: กินเนื้อที่เยอะจัง
    แค่ลงวินโดว์ Vista กับโปรแกรมทั่วไปก็ไม่น่าจะเยอะขนาดนี้ จาก 40Gb เหลือ free 7 Gb
    เช็กไปเช็กมาก็ไปเจอข้อมูลเก่าที่อยู่ในเครื่องแฟ้ม windows.old ซึ่งเข้าไปดูก็เจอโปรแกรมเต็มเลย
    ลองไปเช็กดูที่หน้า desktop เก่าในแฟ้ม ก็เจอรูปเต็มเลยมีวิดิโอเจ้าของคนเก่าด้วย

พอไปดู history ของ msn เพื่อดูประวัติก็พบว่าเริ่มเล่นเมื่อวันที่ 30/06/50
    เล่นวันสุดท้ายก็ 05/07/50 เวลา 0:29 อ่ะครับ (ในประวัติบอกว่าซื้อที่พันทิพธ์ด้วย)

ซึ่งผมไปซื้อเครื่องเมื่อวันที่ 06/07/50 ตอนบ่าย 2 เอง (ซื้อที่พันทิพธ์)
    กำลังแปลกใจอยู่ว่าทำไมเครื่องนี้ไปอยู่ที่ร้านได้ หรือว่าเป็นเครื่องเคลม?

สงสัยตั้งแต่วันแรกแล้วเพราะไปลงทะเบียน wireless แล้ว
    มันฟ้องว่า mac address นี้ลงทะเบียนไปแล้ว
    (จะเป็นไปได้ไง mac address มีซ้ำกันด้วย)

ผมว่าพรุ่งนี้จะยกเครื่องไปร้านเลย ถามให้แน่ใจว่ามันเป็นไปได้ไง

OverclockZone Member ballxp's Avatar

เอ่อ รบกวนถามนิดนึงนะครับ ว่า ลงทะเบียนที่ไหน แล้ว เอา Serial จากตรงไหนของเครื่องหรือครับ ผมยังไม่ได้ลงเลย

ขอให้เคลมเครื่องได้นะครับ อย่าไปยอม

OverclockZone Member hdr's Avatar

ลองแอด msn ไปคุยกับเจ้าของเดิมดู อิๆ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

กำเลย ครับ

OverclockZone Member poon4209's Avatar

แอดเมล์ไปแล้วครับ รอเจอเจ้าของคนก่อนอยู่

หา mac address จาก command prompt ครับ
    หรือพิมพ์ cmd ที่เมนู run ครับ
    แล้วจะมีหน้าต่าง command prompt ขึ้นมา
    แล้วพิมพ์ว่า ipconfig/all ครับ จะมี address โชว์ขึ้นมา

ผมเล่น wireless ในมหาลัยครับ เลยลงทะเบียนในเวปมหาลัย
    (เจ้าของคนเก่าก็เรียนมหาลัยเดียวกับผม แต่อยู่ปี1)

OverclockZone Member

ดวงจะดีอะไรแบบนั่น เนอะ เรียนมหาลัยเดียวกันอีก ถามเขาดิ ทำไมเอาไปเครม? ได้ไงแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะคับ อิอิ ติดตามๆ

เพิ่งสังเกตุ คุณ ballxp กับคุณ pioneer_xp เป็นเพื่อนกันรึป่าว
    เห็นลงท้าย xp เหมือนกัน

ตอนนี้หาชื่อ-นามสกุล วิชาเรียน ของเขาเจอแล้วครับ
    จะลองถามเจ้าตัวดู ขาดแต่ไม่มีเบอร์โทร

เจอเจ้าของแล้วพากันไปเปลี่ยนที่ร้านเลยครับ
    ซือใหม่แต่ได้ของเก่าของคนอื่น มีแบบนี้ด้วยแฮะ = ="

ps000000
    Guest

เอ๋า เจอเจ้าของเก่าเรียนที่เดียวกันซะงั้น

OverclockZone Member ballxp's Avatar

ไม่ได้เป็นเพื่อนกันนะครับ บังเอิญ

โอววว อาจจะเป็นเนื้อคู่กัน
    อิอิ ล้อเล่นน่ะ ยินดีด้วยกับเครื่องใหม่แล้วกันนะครับ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ร้านไหนครับ จะได้ไม่ไปซื้อ บอกหน่อย

OverclockZone Member specialty's Avatar

คงไม่ใช่เครือ่งผมน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

แย่มากๆๆๆๆ...

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

Quote Originally Posted by specialty View Post
    คงไม่ใช่เครือ่งผมน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่แน่นะ อิอิ...

OverclockZone Member lovemachinez's Avatar

เป็นเพราะทางร้าน ghost Hdd มารึเปล่าครับ

ไอ้ที่คุณว่าเจ้าของคนเก่าเค้าอาจเป็นช่างร้านที่คุณซื้อก็ได้ครับ

OverclockZone Member lovemachinez's Avatar

อยากให้แน่โทรไปศูนย์ครับ แล้วบอก Number เค้าครับ

ผมก้อเพิ่ง ซื้อ S32 มาเหมือนกาน พอมาเช็กที่บ้านขึ้น แบดพิกเซล เซ้งเลย ก้อเลยเอาไปเปลี่ยนมาวันนี้ ปรากฏว่ามันให้ของเคลมมาแน่เลย เครื่องมือ1 ไร จะมีรอยตรงขอบปิดฝา แต่ผมก้อไม่แน่ใจ เพราะมันแกะกล่องใหม่ให้ดู แล้วบอกนี่ของใหม่เลยไม่ชัวร์ว่ามันเอาของมือ 1 มาให้หรือป่าว มีวิธีไหนพอเช็กได้บ้างคับ ขอคำแนะนำด้วยคับ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

บอกหน่อยครับ จะได้ไม่ไปซื้อร้านนั้น เดี๋ยวไว้ใจไม่ได้เลยหรือไงเนี่ย

ร้าน Spe*d Computer ชั้น 2 ครับ (ขอเว้นไว้ตัวนึงนะคับ)

ถามคุณ lovemachinez หน่อยคับ
    ว่าถ้า ghost แผ่นมาแล้ว mac address ของไวเลสมันเหมือนกันเครื่องต้นฉบับเลยป่าวคับ
    ผมแค่สงสัยอ่ะคับ ว่ามันจะซ้ำกันได้หรอคับ

เครื่องที่ได้มาผมใช้ดูก็ไม่พบปัญหาใดๆ แค่อยากรู้ว่าทำไมเครื่องถึงไปอยู่ที่ร้านอ่ะคับ
    ถ้าไม่มีปัญหา ร้านเขาไม่น่าจะรับคืนอ่ะคับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks