Announcement

Collapse
No announcement yet.

- ผมได้ S41 เครื่องเคลม? -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - ผมได้ S41 เครื่องเคลม? -

บ่ายวันนี้ได้มานั่งเช็กเนื้อที่ Hdd ก็สงสัยอยู่แล้วว่าทำไม Drive C: กินเนื้อที่เยอะจัง
    แค่ลงวินโดว์ Vista กับโปรแกรมทั่วไปก็ไม่น่าจะเยอะขนาดนี้ จาก 40Gb เหลือ free 7 Gb
    เช็กไปเช็กมาก็ไปเจอข้อมูลเก่าที่อยู่ในเครื่องแฟ้ม windows.old ซึ่งเข้าไปดูก็เจอโปรแกรมเต็มเลย
    ลองไปเช็กดูที่หน้า desktop เก่าในแฟ้ม ก็เจอรูปเต็มเลยมีวิดิโอเจ้าของคนเก่าด้วย

พอไปดู history ของ msn เพื่อดูประวัติก็พบว่าเริ่มเล่นเมื่อวันที่ 30/06/50
    เล่นวันสุดท้ายก็ 05/07/50 เวลา 0:29 อ่ะครับ (ในประวัติบอกว่าซื้อที่พันทิพธ์ด้วย)

ซึ่งผมไปซื้อเครื่องเมื่อวันที่ 06/07/50 ตอนบ่าย 2 เอง (ซื้อที่พันทิพธ์)
    กำลังแปลกใจอยู่ว่าทำไมเครื่องนี้ไปอยู่ที่ร้านได้ หรือว่าเป็นเครื่องเคลม?

สงสัยตั้งแต่วันแรกแล้วเพราะไปลงทะเบียน wireless แล้ว
    มันฟ้องว่า mac address นี้ลงทะเบียนไปแล้ว
    (จะเป็นไปได้ไง mac address มีซ้ำกันด้วย)

ผมว่าพรุ่งนี้จะยกเครื่องไปร้านเลย ถามให้แน่ใจว่ามันเป็นไปได้ไง

เอ่อ รบกวนถามนิดนึงนะครับ ว่า ลงทะเบียนที่ไหน แล้ว เอา Serial จากตรงไหนของเครื่องหรือครับ ผมยังไม่ได้ลงเลย

ขอให้เคลมเครื่องได้นะครับ อย่าไปยอม

Comment

ลองแอด msn ไปคุยกับเจ้าของเดิมดู อิๆ

Comment

กำเลย ครับ

Comment

แอดเมล์ไปแล้วครับ รอเจอเจ้าของคนก่อนอยู่

หา mac address จาก command prompt ครับ
          หรือพิมพ์ cmd ที่เมนู run ครับ
          แล้วจะมีหน้าต่าง command prompt ขึ้นมา
          แล้วพิมพ์ว่า ipconfig/all ครับ จะมี address โชว์ขึ้นมา

ผมเล่น wireless ในมหาลัยครับ เลยลงทะเบียนในเวปมหาลัย
          (เจ้าของคนเก่าก็เรียนมหาลัยเดียวกับผม แต่อยู่ปี1)

Comment

ดวงจะดีอะไรแบบนั่น เนอะ เรียนมหาลัยเดียวกันอีก ถามเขาดิ ทำไมเอาไปเครม? ได้ไงแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะคับ อิอิ ติดตามๆ

Comment

เพิ่งสังเกตุ คุณ ballxp กับคุณ pioneer_xp เป็นเพื่อนกันรึป่าว
              เห็นลงท้าย xp เหมือนกัน

ตอนนี้หาชื่อ-นามสกุล วิชาเรียน ของเขาเจอแล้วครับ
              จะลองถามเจ้าตัวดู ขาดแต่ไม่มีเบอร์โทร

Comment

เจอเจ้าของแล้วพากันไปเปลี่ยนที่ร้านเลยครับ
                ซือใหม่แต่ได้ของเก่าของคนอื่น มีแบบนี้ด้วยแฮะ = ="

Comment

เอ๋า เจอเจ้าของเก่าเรียนที่เดียวกันซะงั้น

Comment

ไม่ได้เป็นเพื่อนกันนะครับ บังเอิญ

Comment

โอววว อาจจะเป็นเนื้อคู่กัน
                      อิอิ ล้อเล่นน่ะ ยินดีด้วยกับเครื่องใหม่แล้วกันนะครับ

Comment

ร้านไหนครับ จะได้ไม่ไปซื้อ บอกหน่อย

Comment

คงไม่ใช่เครือ่งผมน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

แย่มากๆๆๆๆ...

Comment

Originally posted by specialty View Post
                              คงไม่ใช่เครือ่งผมน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                              ไม่แน่นะ อิอิ...

Comment

Working...
                              X