Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ DVD writer หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ DVD writer หน่อยคับ

พอดีที่มีอยู๋ มันใกล้จะไปละ ตอนนี้เลยลังเลระหว่าง
    1. dvd Lite-On LH-20A1S
    2. LG HL-DT-ST GSA-H62N

ไคเป็นผู้รู้แนะนำหน่อยนะคับ จะไปพุ่งนี้แยวด้วย

อ้อๆ ไคมีรุ่นไหนแนะนำก้ด้ายนะคับ ไม่เอา asus กับ sumsung นะ - -* ไม่ชอบอย่างแรงง
    Last edited by pattrick; 11 Jul 2007, 16:16:50.

2. LG HL-DT-ST GSA-H62N โลดซื้อเลย

Comment

dvd Lite-On LH-20A1S ผมใช้แล้ว มันมีขอเสียคือ ไม่ได้เคลม เพราะโครตทนเลย ซื้อมาค้นจริง อยากได้ของใหม่ก็ไม่ได้ เพราะของเค้าดี

Comment

Originally posted by ASBK View Post
        dvd Lite-On LH-20A1S ผมใช้แล้ว มันมีขอเสียคือ ไม่ได้เคลม เพราะโครตทนเลย ซื้อมาค้นจริง อยากได้ของใหม่ก็ไม่ได้ เพราะของเค้าดี
        แหม่ประชดซะ ยังคงลังเลอยู่ แล้วนอกจากทน ตัวนี้ไรท์-อ่านดีไหมอะคับ

Comment

ผมหละชอบ Lite-On แฮะ

เหตุผลส่วนตัวนะ....เพราะใช้เป็นยี่ห้อเดียว เหอะๆๆๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
            ผมหละชอบ Lite-On แฮะ

เหตุผลส่วนตัวนะ....เพราะใช้เป็นยี่ห้อเดียว เหอะๆๆๆ

เห็นด้วยอีกคน

Comment

โดนปลูกฝังมาครับ - -

แต่จริงๆ ก่อนซื้อก็ต้อง search ครับ

อ่านหลายๆ rep จะได้ตัดสินใจได้

Comment

Lite On มันบรรลัย ใช้ตอนหลงใส่แผ่นซ้อนกัน 2 อันแล้วไม่ลงล๊อคอีกเวลากดเข้าไปมันจะหมุนแรงช่ายป่ะทีนี้ผมกดเข้าไป เล่นเอา liteon เกือบพังซะงั้น มันหมดแล้วแผ่นมันตกร่องแล้วมันชนกับตรงข้างๆๆ cd มั้ง

Comment

lite-on คนเชียเยอะน่าเล่น อิอิ ไคมีความเห็นหรือ ปาสบการณ์อะไรมาแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by i.am_xc View Post
                    Lite On มันบรรลัย ใช้ตอนหลงใส่แผ่นซ้อนกัน 2 อันแล้วไม่ลงล๊อคอีกเวลากดเข้าไปมันจะหมุนแรงช่ายป่ะทีนี้ผมกดเข้าไป เล่นเอา liteon เกือบพังซะงั้น มันหมดแล้วแผ่นมันตกร่องแล้วมันชนกับตรงข้างๆๆ cd มั้ง
                    เง้ออ ใส่2แผ่น ถ้าไม่ใส่สองแผ่นคงใช้งานได้ดีใช่ไหมอะคับ

Comment

เมื่อก่อนผมก็เคยอี๋นะ Lite On
                      แต่เห็นหลายคนเค้าใช้กันแล้วว่าดี และทุกวันนี้เค้าก็ยังใช้กันดีอยู่
                      ไอ้ asus ที่เราเคยว่าดีสิ พังไปไม่รู้กี่ตัวแล้ว
                      นี่เลยลองดูมั่ง สองตัวแล้ว แต่ยังใหม่ เล่าให้ฟังเฉยๆ 55

Comment

ส่วนตัวผมใช้LG แต่ถ้าผมแนะนำด้วยความเห็นส่วนตัว BenQ , LG , LiteOn 3อย่างนี้ผมว่าดีอะแต่มันจะไปเจอปัญหาว่าบางไดร์ดันอ่านแผ่นบางยี่ห้อไม่ออก ปัจจุบันผมใช้ LG กะ Asus แต่ Asusไม่แนะนำนะคับห่วยแต่ที่ต้องใช้เพราะแผ่นลูกค้าผมบางแผ่นมันดันอ่านออกแล้วLGอ่านไม่ออก เลือกตามใจชอบคับดีที่สุดเพราะใช้เองแผ่นไหนใช้ไม่ได้อ่านไม่ออกก็อย่าไปใช้มันจบละ

Comment

ส่วนตัว เคย ใช้ LG มา CDRW ไรท์ แผ่น แรกเสีย เลย
                          เลยไม่ชอบ อีกเลย
                          และ ท่อนซุ่ง อันนี้ เพื่อน ใช้ บอกไม่ดีเหมือนกัน เพราะ ไรท์ แผ่น ดีบ้าง เสียบ้าง ดีซะ 70% นอกนั้น เสีย
                          แต่เปลี่ยนมาใช้ lite on ก็ ใช้ ดีไม่เคยมีปัญหาเลย ตอนนี้ DVD RW ก็ ยัง lite on เหมือนเดิม ไร? ไป เกือบ 10 แผ่น และ ยังไม่เจอ ปัญ หาใด ๆ เชียร์ ครับ

Comment

ช่วงนี้ LiteOn เริ่มใช้ได้ดีจริงๆ

Comment

ผมก็มีทั้ง lite on ,Pioneer นะก็โอเคดีครับ

Comment

Working...
                              X