Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ แนะนำ Card 2 ตัวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ แนะนำ Card 2 ตัวนี้

ระหว่าง

Spark Radeon HD2400Pro Xtreme 256MB DDR2 64-bit

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4166

กับ
    Spark Radeon X1550 Xtreme 256MB DDR3 128-bit

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4027

ราคาต่างกันหน่อยนึงครับ ช่วยเทียบความแตกต่างทีครับ เอาแบบคุ้มค่าเงินนะ เพราะตัว
    HD2400Pro พึ่งมาใหม่

ผมว่าตัวนี้ Spark Radeon X1550 Xtreme 256MB DDR3 128-bit

รอท่านเกียร์มาให้ความกระจ่างอีกที อิอิ
    Last edited by Ares01; 11 Jul 2007, 19:59:43.

Comment

เล่นเกมส์ X1550 ดีกว่า
      ดูหนัง HD2400 ดีกว่า

Comment

มาไวจัง อิอิ

Comment

Spark Radeon HD2400Pro Xtreme 256MB DDR2 64-bit
          สดดีใหม่ดีเล่นเกมส์ห่วยพอกัน

Comment

Radeon X1550 ห่วยครับประสิทธิภาพแยกไม่ออกว่าใครห่วยกว่ากัน มีแค่ 4pixel pipeline

Comment

ดูหนงดีกว่า คือ ภาพ สวยกว่ารึป่าว ครับ หรือว่ายังไง

แล้วตัวไหนคุ้มดีละ

ความไวต่างกันมากรึป่าว ครับ

Comment

Originally posted by touchz View Post
                ดูหนังดีกว่า คือ ภาพ สวยกว่ารึป่าว ครับ หรือว่ายังไง

ใช่ครับ ถ้าดูหนังเป็นหลัก 2400 ดีกว่าครับ เพราะ มี UVD ถ้าเล่นเกมส์ เทียบกันเฉพาะ 2 ตัวนี้*** 1550 ดีกว่าครับ

่ถ้าจะเล่นเกมส์มากกว่านี้ คงต้องเริ่มจาก
                7600GS-1650Pro
                8600GTS-2600XT-1950Pro-7900GS

Comment

Originally posted by touchz View Post
                  ดูหนงดีกว่า คือ ภาพ สวยกว่ารึป่าว ครับ หรือว่ายังไง
                  HD2400Pro มันรองรับการเล่นไฟล์วิดีโอด้วยวิธีใหม่ซึ่งดีกว่าครับ ราบรื่นกว่าและมี HDMI มาให้ครับ
                  ซึ่งกำลังฮิตแต่แบบเก่าก็ยังมีครบเหมือนเดิม

สำหรับผมเลือก HD2400Pro แต่อยากให้มอง HD2600Pro DDR3 เล่นเกมส์ใช้ได้เลยครับแรงกว่าRadeon X1550 แน่นอน

Radeon X1550 ดีกว่านิดหน่อยด้วย DDR3 128-bit แต่หน่วยประมวลผลยังไม่เข้าขั้นครับ

Comment

ขอบคุณครับ เข้าใจละ แต่ผมว่า 7300GT MAXX น่าจะดีกว่านิส นึง พอดีช่วงนี้งบ ประหยัดด้วย

Comment

งบเท่าไรหรือครับ Galaxy 7300GT DDR3 ก็น่าสนใจครับ ถ้าเล่นเกมส์ด้วยพอควร

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        งบเท่าไรหรือครับ Galaxy 7300GT DDR3 ก็น่าสนใจครับ ถ้าเล่นเกมส์ด้วยพอควร
                        ประมาณ 3000 ไม่เกินนี้ครับ

Comment

ก็ถือว่าใช้ได้เลยครับแต่ลองไปดูบอร์ดมือสองดีๆครับ x1650pro 2500 แรงกว่าแล้วกะตังเหลือด้วยครับ

Comment

เพิ่มงบได้อีกมั้ยครับ ^^ 1650Pro~3500/Galaxy 7600GS~3700 ราคามันใกล้ๆกับ 7300GT~3300 เลยขยับรุ่น

แต่ถ้าไม่ได้แล้ว Spark 7300GT Maxx DDR3 ~2600 ก็ได้ครับ

Comment

สนใจมือ 2 7600GS ก็

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=77113

1.2ns ด้วยครับ

Comment

Working...
                              X