Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบ่งDVD9 7Gb เป็น DVD5 2ได้ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบ่งDVD9 7Gb เป็น DVD5 2ได้ปะครับ

พอดีผมโหดลเก่มLost Planet มาไม่อยากไลท์ลงDVD9(มันแพง) เลยจะถามว่ามีวิธี แบ่งฟายให้ไลท์เป็นDVD5 2แผ่นได้ป้าว รบกวนของลิ้ง หรือ โปรแกม วิธี หน่อยนะครับ

DVD9 แผ่นละ 80 บาทเองงับ ลงทุนหน่อย อิอิ

Comment

อยากรู้วิธีอยากลองทำดูอะครับ
      เก่มผมไม่อยากไปเอาไรมากมาย อะครับ 80 ผมกินข้าวได้ 2เมื่อเลยน่า
      DVD5 15บาท 2แผ่น คิคิ
      ไม่ไหวจริงๆๆ คงต้องหาซักแผ่นละ คิคิ
      Last edited by kidnapped1; 11 Jul 2007, 23:07:58.

Comment

ต้องเติมแก๊สโซฮอล์ก่อนครับ เฮ้ย.. อิอิ

ถ้าเป็นหนังทำได้ง่ายๆเลยครับโดยใช้ DVD Shrink แต่ถ้าเป็นเกมส์อาจจะต้องอัด Winzip หรือ WinRAR เอาอ่ะ แล้วแบ่งไฟล์ให้มีขนาด 4464 MB เอาอ่ะ จะได้ใส่ DVD5 ได้ แต่ไฟล์เป็น GB เนี่ย ใช้เวลานานเลยนะ

หรือ.. รอความเห็นจากท่านอื่นอีกครับ

Comment

ผทกำลังอยากรู้อยู่พอดี เกมเดียวกันเลยมันเยอะจริงๆ

Comment

ได้เรื่องเมื่อไร มาแบ่งกันเล่นมั่งดิ....

ดันไปก่อน เพราะไม่รู้งับ

Comment

ลองทำเป็น winrar แยกเป็น 2 ตัว ครับ

Comment

อยากได้ pm มาขอดิ ผม zip เป็น file ละ 100mb แล้ว

Comment

Working...
                X