ผมใช้ ADSL ของทรู แล้วต่อกับ Billion bipac-7000 ตัวแรกที่แถมมากะมันตั้งแต่สองปีที่แล้วเลยนะครับ พักหลังเวลาต่อเนตแล้วเครื่องจะค้าง และ freeze ไปเฉย ๆ ประมาณ 5 นาที (task manager กับ ตัว task bar ข้างล่างจะเปิดไม่ขึ้นเลยครับ) ทีนี้โทรไปหาพนักงานทรูก้อบอกสงสัยโมเด็มผมเสื่อมเพราะประกันแค่ 1 ปี ผมก็เลยไปซื้อตัวใหม่มาวันนี้ Bipac-5200 ปรากฏเหมือนเดิมเลยครับ อาการเดียวกัน พอค้างแล้วถ้าผมปิดเครื่องมันหรือดึงสายมันออก ไอ้ที่มันค้าง ๆ ก็จะหาย งงมากเลยครับ มีใครพอจะแนะนำได้บ้าง (เครื่องนี้ก็ลองกะเครื่องใหม่ที่เพิ่งถอยมาได้ 2 วันด้วยครับ) คือจริง ๆ ใช้งานได้แหละครับ แต่ต้องนั่งรอมันหายค้าง บางที 10 นาที หรือมากกว่านั้น

เฮ้อ เศร้า