Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD แบบไหนที่เหมาะสำหรับเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD แบบไหนที่เหมาะสำหรับเกมส์

LCD แบบไหนที่เหมาะสำหรับเกมส์ครับ?

ก็ถ้าตามทฤษฎดี ก็ต้องเอาตัวที่มี response time น้อย บางรุ่น ต่ำสุดถึง 2ms

แต่ถ้าเอาตามหลักความเป็นจริง คุณน่าจะไปเลือกเอาเอง โดยพิจารณาจากเวลามองหน้าจอ ว่าคุณชอบแบบไหน บ้างยี่ห้อ contrast มาก บางยี่ห้อก็น้อย บางยี่ห้อสีสด บางยี่ห้อสีก็ไม่สด ผมว่าแล้วแต่ความชอบมากกว่า เพราะเวลาเล่นคุณเป็นคนเล่าเอง แนะนำไปแล้วบางทีคุณไม่ชอบ ก็จะเซง

Comment

ตาคนมองไม่เหมือนกันครับ ความชอบก็ไม่เหมือนกัน

เรื่องความรู้สึกถามคนอื่นไม่ได้ครับ ต้องลองเองแล้วจะรู้

Comment

TN หรือ S-PVA เน้น respond time ต่ำๆ
        สงสัยเรื่องชนิดจอใช้ menu ค้นหาข้างบนได้ขอรับ โพสไว้เยอะละ

Comment

แต่ของผม อยู่ที่เงินครับ

Comment

เล่นของ Sony ไปซิครับ

Comment

Working...
            X